Hạng B2
21/6/13
388
373
63
chào mọi người:
các bác cho em hỏi đường đến nhà hàng tiệc cưới hương phố ở đường Phan Văn Trị Q. Gò Vấp không ạ. Em không rành đường trên đó lắm, các bác khai sáng dùm em đường nhà em ở Võ Văn Kiệt Q5 thì đi thế nào ạ? Có XXX hay chổ nào bậy giao thông thì chỉ dùm e nhé. em cám ơn các bác ạ

Hạng C
5/9/13
548
587
93
chào mọi người:
các bác cho em hỏi đường đến nhà hàng tiệc cưới hương phố ở đường Phan Văn Trị Q. Gò Vấp không ạ. Em không rành đường trên đó lắm, các bác khai sáng dùm em đường nhà em ở Võ Văn Kiệt Q5 thì đi thế nào ạ? Có XXX hay chổ nào bậy giao thông thì chỉ dùm e nhé. em cám ơn các bác ạ

Bác đi như sau : Lý Thường Kiệt – Hoàng Văn Thụ - Rẽ trái Nguyễn Kiệm – Vòng xoay PVĐ – Rẽ phải Phạm Văn Đồng - Rẽ trái Lê Quang Định - Rẽ phải Nguyễn Thái Sơn – Rẽ trái Phan Văn Trị khoảng 400m là đến nhà hàng (bên trái). Trước nhà hàng khoảng 100m bên phải có ngã ba (hẽm 468 Phan Văn Trị góc nhà hàng Đại Dương), rẽ phải gởi xe ở đường nhỏ song song với Phan Văn Trị xong cuốc bộ ra nhà hàng !
Khi về : Phan Văn Trị chạy thẳng rẽ phải Phạm Văn Đồng – Vòng Xoay PVĐ – Hoàng Minh Giám – Rẽ trái Đào Duy Anh – Rẽ phải Hồ Văn Huê – Rẽ phải Hoàng Văn Thụ…tới đây chắc bác tự về nhà được rồi !

Hạng B2
21/6/13
388
373
63
Bác đi như sau : Lý Thường Kiệt – Hoàng Văn Thụ - Rẽ trái Nguyễn Kiệm – Vòng xoay PVĐ – Rẽ phải Phạm Văn Đồng - Rẽ trái Lê Quang Định - Rẽ phải Nguyễn Thái Sơn – Rẽ trái Phan Văn Trị khoảng 400m là đến nhà hàng (bên trái). Trước nhà hàng khoảng 100m bên phải có ngã ba (hẽm 468 Phan Văn Trị góc nhà hàng Đại Dương), rẽ phải gởi xe ở đường nhỏ song song với Phan Văn Trị xong cuốc bộ ra nhà hàng !
Khi về : Phan Văn Trị chạy thẳng rẽ phải Phạm Văn Đồng – Vòng Xoay PVĐ – Hoàng Minh Giám – Rẽ trái Đào Duy Anh – Rẽ phải Hồ Văn Huê – Rẽ phải Hoàng Văn Thụ…tới đây chắc bác tự về nhà được rồi !
em cám ơn bác nhé, có khúc nào có XXX kiểm tra nồng độ cồn không bác ?

Hạng B2
31/1/12
180
186
43
62 Lâm Văn Bền Quận 7
Bác ko rành đường lại xác định đi nhậu vậy sao bác ko đi uber hoặc grap cho an toàn bác chạy xe chi cho khổ vậy bác? Vừa phải hỏi đường vừa phải lo xxx, mà bác đã nhậu rùi nếu ko may bị xxx vịn thì xác định mất ăn Tết luôn đới bác ah

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
14/8/11
4.167
88.025
113
chào mọi người:

Anh có thể thay lộ trình một chút sẽ đường sẽ ngắn hơn rất nhiều, nhanh hơn và tránh kẹt xe ở Nguyễn kiệm.( tiết kiệm khoảng 3 km và tránh được 3 đoạn tắc )
Lý thường kiệt - Hoàng văng thụ - rẽ phải về hướng( nguyễn văn trỗi ) chưa tới vòng xoay quân khu 7 thì bọc về Sân Bay- Đường trường sơn- rẽ phãi về Hồng Hà.. chạy thẳng qua công viên- tới vòng xoay đầu đường Phạm văn đồng thì không chạy Pham van đồng mà chạy Nguyễn Thái Sơn rồi gặp Phan Văn Trị thì rẽ trái 40m là tới!!
trên đường thì chiều đi thì CSGT nhiều vô kể ... khúctrường đua phú thọ, ngã tư bảy hiền, khúc quan khu 7, đường trường sơn vòng xoay Phạm văn đồng,.... tuy nhiên không sợ đo rượu bia ( chưa bao giờ ) mà thường bắt lỗi sai làn!! Nhất là khúc cuối đường trường sơn. anh đọc biển cho kỹ. Thực ra khúc này cũng không phải lỗi sai làn... nếu anh cứng luật thì kể cả sai cũng chỉ là không tuân thủ biển báo... 200 là hết mức !!

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Nếu phải nâng ly thì bác chọn taxi cho nó lành.
Chín xoác là vại, Lâu lâu gặp bạn bè mà kg nâng ly thì kém vui, mà nâng thì uber hoặc grap cho lành, em là em khg đắn đo dzụ này, đi về thoải mái.
Tỉnh táo tìm đường còn mệt huống chi uống vào rồi lại mò lung tung.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Từ vòng xoay PVĐ bác đi thẳng NTS đến PVT rẽ trái là gần nhất . Đi tiếp PVĐ- LQĐ/NVN rẽ phải NTS là bác phải đánh một vòng khá xa.
Nhà hàng Hương phố đối diện La Chateau, mới có bài hỏi đường CN vừa rồi, bác xem lại có map hướng dẫn.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Cuối năm rồi tiệc tùng nhiều xxx nó cũng tranh thủ lắm.
Đường đông nếu đi 1 mình thì chơi Grab Bike nhanh gọn lẹ và rẻ luôn. Ăn nhậu vô tư. Mới check thử 48kVND.
Chỉ đường giúp em, em cám ơn