Hạng C
26/12/10
769
2
18
Thứ 7 này (4/6/2011) vào lúc 8h sáng em chở gia đình đi Phan Thiết, em từ gò vấp em đi, nhưng nếu đi giờ này mà đi từ ngã tư Thủ Đức ra đến ngã tư amata thì kẹt xe dữ lắm. em nghe nói đi hướng Cầu Hóa An thì đỡ kẹt ke phải kg các bác.
các bác hướng dẫn em nhé.
Có bác nào trên OS đi thì tối thứ 7 mình giao lưu nhé. Thanks các bác.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
thanhcongctyta nói:
Thứ 7 này (4/6/2011) vào lúc 8h sáng em chở gia đình đi Phan Thiết, em từ gò vấp em đi, nhưng nếu đi giờ này mà đi từ ngã tư Thủ Đức ra đến ngã tư amata thì kẹt xe dữ lắm. em nghe nói đi hướng Cầu Hóa An thì đỡ kẹt ke phải kg các bác.

Nghĩa là bác muốn tránh qua cầu Đồng Nai, vòng xoay Big C (ngã 3 Vũng Tàu) và vòng xoay Tam Hiệp là hoàn toàn chính xác.

Nếu tầm giờ đó bác xuất phát và đi theo hướng cầu Hoá An (cầu Mới_Biên Hoà) sẽ nhanh hơn, ít kẹt xe (xui cũng kẹt). Tuy nhiên đoạn từ ngả 3 chợ Sặt (Hố Nai) đến thị trấn Trảng Bom cũng hay kẹt xe bác nhé (nhưng không lâu).

Chúc bác cùng gia đình có chuyến đi vui vẻ.

Hạng B2
5/8/10
492
12
18
TpHCM
Em cũng ở GV , nhà ngoại của F1 ở Gia Kiệm nên cũng hay về . Em thì ko bao giờ đi đg XLHN vì xa hơn cả chục km mà còn hay kẹt xe ( vì nhà em ở XM gần QL1 chỉ đi khoảng 1 km là ra QL rồi :D ) . Bác đi hướng cầu vượt ngã tư Ga đến cầu vượt Linh Trung thì có 2 lựa chọn cho bác :
- đi đg dưới cầu vượt là quốc lộ 1K , đg này thì có trạm thu phí + xe ben rất nhiều + đi vô nội thành BH đông xe + xa hơn QL1 ( đg này qua cầu Hoá An ) . :mad:
- Bác đi thẳng ra Trạm 2 luôn tới STiên rồi cứ QL1 mà đi
Bác cẩn thận khi đi trong địa phận ĐN , " bắn " rát lắm ! tốt nhất cứ 50 cho lành qua Dầu Giây ( nếu cẩn thận thì qua LKhánh càng tốt ) sau đó thì mới dễ thở đc chút . Chúc bác an toàn & bình an trên đg !

Hạng C
26/12/10
769
2
18
WhiteWolf nói:
Em cũng ở GV , nhà ngoại của F1 ở Gia Kiệm nên cũng hay về . Em thì ko bao giờ đi đg XLHN vì xa hơn cả chục km mà còn hay kẹt xe ( vì nhà em ở XM gần QL1 chỉ đi khoảng 1 km là ra QL rồi :D ) . Bác đi hướng cầu vượt ngã tư Ga đến cầu vượt Linh Trung thì có 2 lựa chọn cho bác :
- đi đg dưới cầu vượt là quốc lộ 1K , đg này thì có trạm thu phí + xe ben rất nhiều + đi vô nội thành BH đông xe + xa hơn QL1 ( đg này qua cầu Hoá An ) . :mad:
- Bác đi thẳng ra Trạm 2 luôn tới STiên rồi cứ QL1 mà đi
Bác cẩn thận khi đi trong địa phận ĐN , " bắn " rát lắm ! tốt nhất cứ 50 cho lành qua Dầu Giây ( nếu cẩn thận thì qua LKhánh càng tốt ) sau đó thì mới dễ thở đc chút . Chúc bác an toàn & bình an trên đg !
Đi QL 1A ra suối tiên thì em sợ kẹt ở nga tư vũng tàu và ngã tư amata

Hạng C
26/12/10
769
2
18
thanhlan nói:
thanhcongctyta nói:

Nghĩa là bác muốn tránh qua cầu Đồng Nai, vòng xoay Big C (ngã 3 Vũng Tàu) và vòng xoay Tam Hiệp là hoàn toàn chính xác.

Nếu tầm giờ đó bác xuất phát và đi theo hướng cầu Hoá An (cầu Mới_Biên Hoà) sẽ nhanh hơn, ít kẹt xe (xui cũng kẹt). Tuy nhiên đoạn từ ngả 3 chợ Sặt (Hố Nai) đến thị trấn Trảng Bom cũng hay kẹt xe bác nhé (nhưng không lâu).

Chúc bác cùng gia đình có chuyến đi vui vẻ.
Em cám ơn các bác nhé

Hạng C
26/12/10
769
2
18
Ở thành phố phan thiết có chổ nào ăn Hải Sản hay đặc sản nào ngon không các bác?

Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM
em thấy đi cầu Hóa An ok hơn đó bác.E cũng hay về quê vợ ở Trảng Bom =đuờng này thấy ok hơn là Suối Tiên đấy ah.Còn ăn ở TP Phan Thiết thì e hay ăn ở Nạm Thanh Lầu(hay Nam Thanh Lầu gì đó)cũng ok lắm ah.Còn chỗ nào nữa các bác khác giúp bác chủ thêm nhé

Hạng B2
9/10/10
156
2
18
49
thanhcongctyta nói:
Ở thành phố phan thiết có chổ nào ăn Hải Sản hay đặc sản nào ngon không các bác?

Nếu ở PT thì chiều bác ghé dãy quán dọc bờ kè, còn ở mũi Né thì theo e Ngọc Sương là Ok (T7/CN phải alo đặt bàn trước)

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
thanhcongctyta nói:
Thứ 7 này em cũng có mặt ở PT, hội TFC cũng đi PT ngày này tha hồ cho bác giao lưu nhé. Alo em 0917513315:D

Tập Lái
19/5/10
23
0
0
Chao Bac!

Ra Phan thiet an hai san tuoi song chi co QUAN HONG VINH 1va Hong vinh 2 la ngpn bo re tuoi song.
GUD TRIP