Hạng B2
21/4/17
175
96
28
Vũng Tàu
Xe mới tậu về hồi cuối tháng 8, nhưng đèn Halogen nhìn khá tối. Nên em muốn thay thế nguyên bộ zin Halogen cũ bằng LED luôn để khỏi vào nước thì chi phí thế nào vậy các bác?
Em xin cám ơn nhiều ạ :D

Xe mới tậu về hồi cuối tháng 8, nhưng đèn Halogen nhìn khá tối. Nên em muốn thay thế nguyên bộ zin Halogen cũ bằng LED luôn để khỏi vào nước thì chi phí thế nào vậy các bác?
Em xin cám ơn nhiều ạ :D
xe bác thay bộ bóng xenon và ballas là ok ạ , thay led ko hiệu wa bằng xenon đâu ạ

Hạng B2
21/4/17
175
96
28
Vũng Tàu
xe bác thay bộ bóng xenon và ballas là ok ạ , thay led ko hiệu wa bằng xenon đâu ạ
Sao vậy bác? Em tưởng LED hiệu quả hơn chứ ^^?
Mà nếu độ Xenon cho nguyên bộ thay thế hẳn Halogen zin theo xe, thì chi phí khoảng bao nhiêu đó bác?

Sao vậy bác? Em tưởng LED hiệu quả hơn chứ ^^?
Mà nếu độ Xenon cho nguyên bộ thay thế hẳn Halogen zin theo xe, thì chi phí khoảng bao nhiêu đó bác?
led dùng cho đèn pha là ok nhất ạ , cos thì bác nên dùng xenon xe bác có bi sẵn rồi thay cặp ballast và bóng xenon giá 1tr350 là ok rồi ạ

Hạng B2
21/4/17
175
96
28
Vũng Tàu
led dùng cho đèn pha là ok nhất ạ , cos thì bác nên dùng xenon xe bác có bi sẵn rồi thay cặp ballast và bóng xenon giá 1tr350 là ok rồi ạ
Em nghe nói, thay nguyên bộ tốt hơn thì phải. Còn có bi rồi, thay bóng thì nước dễ vào đèn lắm bác. Bác cho em thêm ý kiến đc ko ạ.

Hạng B1
22/7/17
92
15
8
34
Kia rondo thay bóng xenon đc ko bác . Có cần thay bi cầu gì ko ... e thấy bi zin của nó cũng đẹp nên ko nỡ bỏ

Hạng B2
21/4/17
175
96
28
Vũng Tàu
làm gì có bác bác thay bóng như bóng zin mà có có đục khoét gì đâu vào nước bác
Em vừa hỏi Gara Auto365 họ tư vấn và báo giá : "Đèn cos thay 1 cặp Xenon cao cấp GTR gía 2tr5 bh 3 năm, Bên pha thay cặp Led GTR cao cấp giá 2tr5 bh 2 năm."
Bác thấy có ổn không ạ :D

• Like
Reactions: huyb9