Hạng C
26/5/12
547
2
18
Em đang chốt lấy chiếc Kia Sorento TH ráp, chạy 15.000km còn bảo hành 1 năm, nếu em muốn chủ bán đưa vào Kia TH kiểm tra cho em, chủ yếu là kiểm tra xe cũ chưa đâm đụng gì nặng, chưa mở máy, ... thì em nên đặt vấn đề với hãng thế nào? chi phí thế nào? em xin các cụ chỉ bảo ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Đem xe vào hãng, kêu nó kiểm tra chẩn bệnh tổng quát, không cho thằng chủ xe xì xầm to nhỏ gì với thằng kiểm tra hết. Trong lúc thằng kỹ thuật viên kiểm tra xe thì mình lại bắt chuyện làm thân rồi hỏi thăm tình hình về chiếc xe, có nên mua không? Chi phí hình như chỉ tầm dưới 200k, bác có bo thêm cho thằng kỷ thuật ko thì tùy. Thông thường nếu chủ xe bảo dưỡng đúng chuẩn thì chỉ cần biển số xe thôi là hãng sẽ tra ra là xe này đã từng sửa chữa gì. Mua xe còn BH như của bác thì vẫn còn an tâm lắm

Hạng C
7/12/10
530
20
28
theo em là không nên đem vào hãng hoặc nếu đem vào hãng kiểm tra thì không cho chủ xe theo hoặc không cho chủ xe biết

vì nếu có chủ xe thì chắc chắn rằng sẽ có người gọi đt chủ xe đòi tiền, cái này gần như là luật bất thành văn rồi

Hạng B1
17/6/11
93
2.582
103
23
iphone2010 nói:
theo em là không nên đem vào hãng hoặc nếu đem vào hãng kiểm tra thì không cho chủ xe theo hoặc không cho chủ xe biết

vì nếu có chủ xe thì chắc chắn rằng sẽ có người gọi đt chủ xe đòi tiền, cái này gần như là luật bất thành văn rồi
bác đa nghi quá, không đến nỗi như vậy đâu bác.......

Last edited by a moderator:
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.428
113
nếu em có xe còn BH, mà em bị đụng nặng chẳng hạn, em sẽ

1) ra ngoài làm
2) chọn garage của hãng mà chỗ nào í người đi nhất, xa xôi nhất, đặt điều kiện garage làm nhưng không ghi sổ bảo dưỡng. Hiện nay, giữa các garage hãng không hề có nối mạng thông tin

• Haha
Reactions: gilmis
24/3/10
4.364
3.876
113
200K cho mỗi lần hãng test xe pác ạ, hãng sẽ in ra lịch sử của xe & danh mục các thứ cần thay sửa chữa * báo giá lun để pác có cơ sở mặc cả với chủ xe. Tuy nhiên, nếu xe đó mà k mang vào hãng để sửa chữa hay bảo dưỡng thì vô phương tra cứu. Lúc đó k mua thì tốt hơn.

Hạng C
7/12/10
530
20
28
trungnammobile nói:
iphone2010 nói:

bác đa nghi quá, không đến nỗi như vậy đâu bác.......

bác chắc chưa từng mua xe kiểu này hay em chưa từng gặp hãng xe tốt. nếu bác mua xe cũ mà gặp mấy người chuyên nghiệp chắc chắc rằng họ sẽ "bao" test hãng hehe, đơn giản là vì họ chuyên vụ này rồi, đến hãng 1 cái là nháy mắt ngay

em đã từng có ý định mua xe cũ và đa phần trên báo là các tay cò chuyên nghiệp nên rành vụ này lắm, cuối cùng mua xe mới luôn cho khỏe (cùng số tiền nếu mua xe mới thì phải chọn loại rẻ hơn, xe nhỏ hơn)

• Like
Reactions: alviss127
Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Test hãng làm ở garage nào là do người mua chọn mới chơi, còn ở chỗ người bán chọn thì ko chơi ạ.

Hạng C
7/12/10
530
20
28
rhino.benz nói:
Em cũng từng đem vô hãng kiểm tra xe ma không có chủ xe theo,mấy chú dịch vụ toàn bàn ra không rồi chê cái này chê cái kia,mấy chú nói muốn tìm xe ngon để mấy chú tìm dùm cho.

em nói không sai, các gara nào cũng vậy thôi. trong OS đã từng có thớt đem xe vô hãng ( 1 hãng lớn) check và bị sọc dưa kìa