Tập Lái
21/3/21
20
21
3
26
Nên đập kính nào khi có trẻ em đang kẹt trong xe ô tô để an toàn và tiết kiệm chi phí sửa chữa?

Chào các cụ!
Em có 1 thắc mắc: trong trường hợp có trẻ em bị mắc kẹt trong xe mà bắt buộc phải đập kính để giải cứu thì các bác sẽ ưu tiên đập kính nào trên xe?
Đập cái nào sẽ tiết kiệm chi phí sửa chữa nhất?
- 1 trong 4 kính cửa trước và sau ( 1 và 2).
- Kính cố định ở hông xe ( số 3).
Tất nhiên k ai đập kính lái hoặc kính hậu rồi.
Em xin cảm ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Số 2, bác à, vì kính nầy là công rẽ nhất trong 3 loại, mặc dầu thấy kính 3 nhỏ nhưng rất là khó ráp khó làm vì nó nằm trong khung . nhiều khi thay kính 3 lại rất đắt
Số 1 thì rất nhiều chức năng chỉnh kính, điện, lung tung, rồi ổ khoá ... phiền phức hơn, với lại đó là nơi tài,
Kính 2 và 3 có thể dùng bao rác nhựa dán tạm có thể chạy, chứ kính 1 bể mà dán là thua. khỏi thấy đường mà lái ... hay chạy lẹ mà kính 1 đập thì toi .... còn 2,3 bất quá ù tai thôi

Thân bác !

Hạng D
25/10/20
1.545
14.814
98
56
Số 2, bác à, vì kính nầy là công rẽ nhất trong 3 loại, mặc dầu thấy kính 3 nhỏ nhưng rất là khó ráp khó làm vì nó nằm trong khung . nhiều khi thay kính 3 lại rất đắt
Số 1 thì rất nhiều chức năng chỉnh kính, điện, lung tung, rồi ổ khoá ... phiền phức hơn, với lại đó là nơi tài,
Kính 2 và 3 có thể dùng bao rác nhựa dán tạm có thể chạy, chứ kính 1 bể mà dán là thua. khỏi thấy đường mà lái ... hay chạy lẹ mà kính 1 đập thì toi .... còn 2,3 bất quá ù tai thôi

Thân bác !
đập cái kính nằm trên mắt thằng bố hay con mẹ nó đầu tiên!kế đó mới là kính số 2 !

Tập Lái
21/3/21
20
21
3
26
đập cái kính nằm trên mắt thằng bố hay con mẹ nó đầu tiên!kế đó mới là kính số 2 !
cục vậy bác :D. lúc cuống thì phang bừa thôi chắc k kịp nghĩ. Em hỏi là lúc được chọn ấy.

Hạng B1
5/1/16
54
58
18
43

Thân bác !
Tuyệt vời bác, em cũng nghĩ như bác. Cách đây tầm 6-7 năm em có ông anh mất chìa khóa, đập kính số 3 xe Mitsu Fortis, kết quả là chờ mất mấy tháng mới có hàng thay.

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Tuyệt vời bác, em cũng nghĩ như bác. Cách đây tầm 6-7 năm em có ông anh mất chìa khóa, đập kính số 3 xe Mitsu Fortis, kết quả là chờ mất mấy tháng mới có hàng thay.
Bao lúa bác :D mà fortis mất chìa, đập kính vô dc trong rồi làm gì nữa ta, hạ phanh tay xong đẩy về chăng, e hỏi thật