Hạng B1
20/4/10
76
0
0
39
TP.HCM
Em post bài này để trao đổi về chi phí sữa chữa cho con vợ già nhưng vẫn xxx tốt :D, nhằm mục đích giúp các bác đang có ý định trở thành "Con Nghiện" có thể tham khảo sơ qua để dự phòng $$$ sau khi mua.
Xe em Accord 1989 LX-i (Phun xăng, Sunroof) từ khi mua đến giờ đã sữa chữa khoảng 11tr cho dàn gầm, điện đóm. Máy móc còn ngon nên chưa đụng đến. Bây giờ em nó đã ổn định.
Không biết các bác khác thế nào chứ riêng em cảm nhận thì đúng thực sự là "Trả giá cho niềm đam mê" :(

Hạng B1
20/4/10
76
0
0
39
TP.HCM
Không biết các bác tính chi phí sữa chữa thui hay gom cả phần độ xe vào ạh?

Hạng B2
11/10/10
154
0
16
Thuận An- Bình Dương
chắc em dị ứng với tiênf, nói đến tiên là em nhảy bộp ngay.

Xe em 88 LXi- cũng mất hơn 11 chai cho việc máy móc. Nhưng em thấy hài lòng. Thoải mái hơn rất nhiều so với khi chưa đụng. ^^

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Thật sự thì nhiều em đã 20 năm rồi. Bỏ ra chừng ấy tiền tu bổ cho em nó thì mình cũng vi vu được một thời gian cho thỏa chí tang bồng. Nhất là sau khi thi lấy bằng lái xong cái cảm giác ôm vô-lăng thèm khát biết là bao. Kế tiếp là đưa F1 đi dây đó tránh nắng, tránh mưa. Đợi gom đủ thóc để rước một em chân dài .... khi đó chân run ....mắt mờ ... rồi thì đâu còn gì nữa cái cảm giác vi vu ...xiên vịt...

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
toyota cresta nói:
Thật sự thì nhiều em đã 20 năm rồi. Bỏ ra chừng ấy tiền tu bổ cho em nó thì mình cũng vi vu được một thời gian cho thỏa chí tang bồng. Nhất là sau khi thi lấy bằng lái xong cái cảm giác ôm vô-lăng thèm khát biết là bao. Kế tiếp là đưa F1 đi dây đó tránh nắng, tránh mưa. Đợi gom đủ thóc để rước một em chân dài .... khi đó chân run ....mắt mờ ... rồi thì đâu còn gì nữa cái cảm giác vi vu ...xiên vịt...
Bác Toy nói quá chuẩn, em xin bổ sung tý: Xe đã 20 năm, giờ về tay mình thì mình phải làm đủ thứ, nhưng nhìn rộng ra hơn thì nó vẫn cứ rẽ hơn Matiz, mà Matiz thì làm sao so với ACC về độ đầm, chắc, an toàn, và 1 điều lý thú nữa là nó ăn uống cũng khiêm tốn
Xe làm mới 11 tr thì cũng sơ sơ thôi, chưa có tẩm bổ nhiều đâu, có thể các bác không tin nhưng xe còn xử dụng lâu dài thì cứ thế...cứ thế...

Hạng F
20/11/09
7.345
387
83
Chùa Bà Đa
Mr.T nói:
Không biết các bác tính chi phí sữa chữa thui hay gom cả phần độ xe vào ạh?

Em nói là chi phí tất cả mà bác
Thực ra sửa chữa thì chẳng là bao. Toàn làm đẹp với đồ chơi

Tập Lái
1/7/10
32
0
6
Sài Gòn
Không biết các bác thế nào em mua xe chưa được tuần mà cũng hơn 5 triệu rồi. Toàn sửa lăng nhăng chắc sang tuần xem lại phần máy, đồng và sơn nữa chắc gần bằng bác Chú Tiểu (~50tr) hic hic.

Hạng B2
4/9/10
148
0
16
dung_gialai nói:
toyota cresta nói:
Bác Toy nói quá chuẩn, em xin bổ sung tý: Xe đã 20 năm, giờ về tay mình thì mình phải làm đủ thứ, nhưng nhìn rộng ra hơn thì nó vẫn cứ rẽ hơn Matiz, mà Matiz thì làm sao so với ACC về độ đầm, chắc, an toàn, và 1 điều lý thú nữa là nó ăn uống cũng khiêm tốn
Xe làm mới 11 tr thì cũng sơ sơ thôi, chưa có tẩm bổ nhiều đâu, có thể các bác không tin nhưng xe còn xử dụng lâu dài thì cứ thế...cứ thế...
---------------------------
Em hoàn toàn đồng ý với bàc : “…………nhìn rộng ra hơn thì nó vẫn cứ rẽ hơn Matiz, mà Matiz thì làm sao so với ACC……….” .
Nhưng nếu bác so như vây thi tội cho ACC quá. Nhờ bác nâng lên môt chút cho em nó khỏi tủi. it ra thì cũng là mấy em “Buổi Sáng” hoặc mấy em “Lắc – Xe- đi” …!!!!