Tập Lái
19/11/10
8
0
0
Hà Nội
Em mới tậu con Camry LE 2011 được vài tháng, hôm nay trời mưa, chưa kịp đi đâu thì mang chìa khoá ra ấn tự nhiên chẳng thấy kêu và nháy đèn nữa, ấn nút khoá cũng k khoá được, mở cũng không mở được. Em mở bằng thao tác cơ (cho chìa vào ổ khoá vặn) thì lại được, khởi động máy và các hoạt động khác vẫn bình thường. Nhưng khi chui ra khỏi xe thì ấn khoá không có tin hiệu gì, khoá cũng k đc, mở cũng k được, k nháy k kêu k phản ứng gì hết trơn ý! Các bác cho em hỏi lỗi này lỗi gì thế ạ! Các bác giúp em ới nhé! Xin chân thành cảm ơn!

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Xe Bác có 2 cái remote ! bác đã thử hết cả 2 chưa ( coi chừng hết pin hoặc đã bị đổi pin trước khi giao xe ) ? Nếu rồi mà vẫn bị thì bác đt cho Phương - 0913943767 ( nói A Lương giới thiệu ) xem ngày mai check và thử xem có được ko ? Nếu ko được nữa thì bác cho biết em sẽ giới thiệu " chuyên gia unlock chìa khóa " cho bác !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/11/10
8
0
0
Hà Nội
Em đã thử rồi những vẫn thế bác ạ, nó bị chập chờn lúc được lúc không ý bác ạ, bực mình ghê cơ, mà mọi hôm mưa to đùng cũng chẳng sao, hôm nay mưa có tẹo mới cả chẳng đi ra khỏi mưa mà lại bị thế mới bực mình chứ! Nhưng bác cho em sdt kia là gọi điện hỏi về vấn đề gì ạ? Em đang định sáng mai cho vào Toyota Mỹ Đình xem thế nào, đằng nào cũng thay dầu gió luôn

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Ô !!! Bác ở HN ah ? sorry ! Em lại tưởng bác ở SG ! Vậy thì chắc bác cứ cho vô hãng thử xem ?

Tập Lái
19/11/10
8
0
0
Hà Nội
okie ạ, dù sao cũng thanks bác! Nhưng đúng thật là nó bị hâm rồi bác ạ! Em điên quá mang xe ra chạy 1 vòng, về thử lại lại thấy ok, đúng thật là hiện đại nhiều lúc hại điện, chẳng biết thế nào mà lần nữa.

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com
mr_pizza nói:
okie ạ, dù sao cũng thanks bác! Nhưng đúng thật là nó bị hâm rồi bác ạ! Em điên quá mang xe ra chạy 1 vòng, về thử lại lại thấy ok, đúng thật là hiện đại nhiều lúc hại điện, chẳng biết thế nào mà lần nữa.

Bình tĩnh bác ơi. Em có người bạn, mới mua xe cũng bị như vậy, bực tức đập phá tùm lum.... Cuối cùng hóa ra cái cốp (hoặc 1 cái cửa nào đó) đóng chưa khít nên không dùng remote được.
Bác xem lại xem sao nhé. Chúc bác vui.

Hạng B2
9/7/10
144
51
28
TPHCM
www.chiakhoaxehoi.com
Em thấy nhiều bác mới mua xe (thậm chí dùng xe cả năm) gặp trường hợp là nhấn nút mở cốp sau hoặc nút panic trên remote ko đc, tưởng là hư hoặc nút đó ko có tác dụng gì .
Đó là những nút đặc biệt, phải nhấn và giữ (HOLD - thông thường trên nút có chữ này đôi khi không có ) 2-3 giây thì mới có tác dụng. Túm lại nên đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
Qua gara Hai Dinh cau vinh tuy re phai 300m kiem tra va cai dat mien phi 0902195868