Tập Lái
23/12/19
6
3
0
Chào các anh/chị mình chuẩn bị đi HCM lên Đaklak cho mình hỏi anh/chị nào đã đi nhiều trên cung đường này chia sẻ giúp 1 vài địa điêm để dừng chân nghỉ ngơi dành cho gia đinh. Mình đi gia đình có em bé nhỏ nên muốn tìm vài địa điểm nghỉ ngơi rồi đi tiếp. cảm ơn

Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
Chào các anh/chị mình chuẩn bị đi HCM lên Đaklak cho mình hỏi anh/chị nào đã đi nhiều trên cung đường này chia sẻ giúp 1 vài địa điêm để dừng chân nghỉ ngơi dành cho gia đinh. Mình đi gia đình có em bé nhỏ nên muốn tìm vài địa điểm nghỉ ngơi rồi đi tiếp. cảm ơn
Tuyến này gần quá, mà dọc đường mình đi mấy lần thấy cũng ko có chỗ nào okie để ăn uống, nên mình thường ăn trên xe, chạy thẳng tới Buôn Mê Thuột luôn. Toilet xuyên Việt thì 100% đi ở cây xăng Petrolimex, cây xăng công ty chứ cây xăng của đại lý Petrolimex là ko chơi.
Bác nào có điểm dừng chân okie giới thiệu với, ngày 12/1 em cũng chạy ngang qua đây, sẵn ghé thử review :D

• Like
Reactions: Phi_Huyndai
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Ăn sáng ở đồng xoài. SG - Đồng Xoài 100km
Nghỉ chân ở trạm dừng Phước Lộc Thọ. Cách Đồng Xoài 60km
Ăn trưa Gia Nghĩa. Cách PLT 60km
Nghỉ chân Dak Mil. Cách GN 80km. Nếu đi sơm thì ăn trưa ở Dak Mil
Từ Dak Mil lên BMT 50km

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Phi_Huyndai
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Hóng, nhưng chắc dịp Tết mang theo bánh chưng bánh tét quá cho chắc ăn..

Mình đi cung đường này mỗi năm 2-3 lần. Chỉ ngồi xe cho ng ta chở. Các chỗ ăn hay ghé là
Gia Nghĩa: nhà hàng Sơn Mã, nhà hàng của Lodge Resort. Giá OK, món ngon có cá thác lác và món cá lăng. Rau rừng xào.
Dak Mil: quán Phương Thuỷ. Món gà ngon. Nên gọi trước vì Dak Mil vắng khách.
BMT: rất nhiều chỗ ăn nhậu. Nơi mình hay ăn là Cơm niêu Đồng quê. Nhớ gọi món rau rừng dầu giấm.

Hạng D
30/7/16
2.635
57.895
113
Mình đi cung đường này mỗi năm 2-3 lần. Chỉ ngồi xe cho ng ta chở. Các chỗ ăn hay ghé là
Gia Nghĩa: nhà hàng Sơn Mã, nhà hàng của Lodge Resort. Giá OK, món ngon có cá thác lác và món cá lăng. Rau rừng xào.
Dak Mil: quán Phương Thuỷ. Món gà ngon. Nên gọi trước vì Dak Mil vắng khách.
BMT: rất nhiều chỗ ăn nhậu. Nơi mình hay ăn là Cơm niêu Đồng quê. Nhớ gọi món rau rừng dầu giấm.
Mồng 2, mồng 3 có bán ko anh?

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
anh phải gọi họ để hỏi chứ mình hông rõ. Thôi thủ bánh tét cho gọn, lại ít phải đi ngồi bô.
:)

Chỉnh sửa cuối: