Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Xin chào quý anh chị trên diễn đàn.
Em chia sẻ với mọi người cách thức đổi bằng lái B2 ở Thành Thái ạ.

[Chia Sẻ] Đổi bằng lái khi Sài Gòn trở lại bình thường mới

Tuần trước, khi xem lại giấy tờ em giật mình phát hiện bằng B2 của mình hết hạn nên em lên kế hoạch làm lại một cách nhanh nhất có thể.
Em tìm hiểu và đăng kí làm lại bằng qua mạng internet, nhưng chờ mấy ngày không thấy họ gởi mail xác nhận, mà chờ nữa thì không biết chờ đến bao giờ, nên thôi em đi làm trực tiếp luôn. Một phần để trãi nghiệm, một phần xem có giống các anh chị đi trước trên diễn đàn hướng dẫn hay không?
Theo chỉ dẫn của các anh chị đi trước, em khám sức khỏe ở bệnh viện Thủ Đức, vì nhà em ở gần đó.
Em khám lúc 10g30' sáng, chiều 13g lấy kết quả, tiền khám hết 440.000đ, nghĩ còn sớm em phi luôn tới Dương Đình Hội, quận 9 cũ để làm luôn trong ngày, chạy đến nơi mới biết chỗ này không còn nhận hồ sơ làm bằng nữa đành tiu nghỉu quay về.
Hôm sau, nhất quyết phải làm cho bằng được nên em đi sớm. 6g15' em đề pa ở Thủ Đức, 6g45' em tới Thành Thái, vô ngồi chờ sau 26 người còn đi sớm hơn em.

7g30' bắt đầu làm việc, có nhân viên lấy hồ sơ, kiểm tra sơ bộ, bấm số thứ tự vào hồ sơ đưa lại cho mình chờ gọi số, em chờ đến 8g20' mới đến lượt, vào phòng số 1, trình CCCD và bằng lái, xong qua đóng tiền 135.000đ lệ phí đổi bằng, xong qua lại phòng số 1 chụp hình, lấy giấy hẹn. Em đăng kí gởi bằng qua bưu điện hết 35.000, cầm giấy hẹn và đi về.

Quá trình đổi bằng khoảng 10' nhưng chờ thì hơi lâu, may mà em đi sớm. Trong thời gian ngồi chờ, em thấy rất nhiều anh chị do chưa tìm hiểu, hoặc chưa chuẩn bị kĩ nên rất mất thời gian và công sức, để nhanh anh chị có thể làm như sau:
- Khám sức khỏe trước (có dán hình, đóng dấu bệnh viện).
- Điền mẫu đơn đổi bằng đầy đủ, dán hình, ghi số điện thoại dưới chữ kí.
- Photo bằng lái, CCCD không cần công chứng.
- Và nhớ đi sớm nhé.
Thực sự tự mình đi làm, em thấy rất dễ, chuẩn bị đầy đủ giấy tờ thì làm nhanh và quan trọng nhất là được trãi nghiệm và đón nhận thành quả của mình.
Cám ơn các anh chị đã xem.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Vào Bv nào cũng dc hả anh chủ? Mình nói khám sk để làm bằng lái là dc hả anh?

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Vào Bv nào cũng dc hả

Vào Bv nào cũng dc hả anh chủ? Mình nói khám sk để làm bằng lái là dc hả anh?
Đây nè anh.
Vào bv nói khám sức khỏe lái xe là nv hướng dẫn cho mình.

• Like
Reactions: grandiss
Tập Lái
21/1/14
2
3
3
Chỗ bên Thành Thái này có cả dịch vụ khám sức khỏe luôn đó mấy anh. Hôm trước e cũng có qua làm lại bằng lái bị mất, ngay cổng bên phải có khu vào đăng ký rồi mua đơn, chụp ảnh, khám sức khỏe luôn, e nhớ khoảng 390k bao gồm cả chụp ảnh luôn.