Hạng D
8/3/10
1.299
5.618
113
Đôi lúc trao đổi files hoặc hình ảnh giữa PC và ĐT Android mà ko có cáp hay lười cắm cáp vì bất tiện, Wifi File Transfer sẽ giúp ta làm việc này khá tốt .
Các bác vào Play Store cài Wifi File Transfer sau đó chỉ việc kết nối và trao đổi files cực nhanh và dễ dàng. Điều kiện duy nhất là phải có wifi ...

Chia sẻ files giữa PC và ĐT Anroid ko cần cáp ...

Em đang kết nối máy tính và Android Phone

Đang tải từ phone sang PC

Xong, hơn 800Mb cực nhanh luôn ...

CHú ý, các bác nên chọn tất cả các files muốn down, sau đó tải về 1 file ZIP duy nhất cho dể tìm rồi bung ra trong cùng 1 folder cho dể quản lý , đừng tải từng file nó sẽ nằm ở ngoài lung tung khó tìm. File ZIP này hổ trợ lên đến 4Gb / file

Chỉnh sửa cuối:
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Phát wifi trên điện thoại, rồi PC bắt sóng, rồi chuyển data qua lại. Được hông bác Vesau?

Hạng D
8/3/10
1.299
5.618
113
Phát wifi trên điện thoại, rồi PC bắt sóng, rồi chuyển data qua lại. Được hông bác Vesau?
Em chưa thử nên chưa biết có được hay không ..
Wifi File Transfer là 1 chương trình kết nối và chia sẻ file qua wifi không cần cáp. Sau khi tắt kết nối thì 2 thiết bị hoàn toàn chẳng dính dáng gì tới nhau nữa.
Ngoài tính tiện dụng thì cách này lại rất an toàn dữ liệu. Lúc trước có lần em đang cắm cáp để xem các hình ảnh trong điện thoại qua máy tính bàn thì có 1 cuộc gọi đến. Theo quán tính em rút cáp ra và trả lời ĐT. Sau đó cắm lại thì tất cả hình trong thẻ nhớ mất sạch mà những hình ảnh đó khá quan trọng em đang chuẩn bị để làm báo cáo gửi khách hàng. Phải mất khá nhiều công sức và thời gian em mới phục hồi được số files ảnh đó trong thư mục LOST DIR nhưng phải đổi tên files và nó nằm lung tung hết. Nếu dùng Websharing thì có thể tránh được sự cố không mong muốn này, vừa kết nối PC, vừa chup ảnh, vừa gọi ĐT và làm việc khác vô tư mà không sợ mất dữ liệu ...
@Truong195 : trước em cũng có cài File Transfer theo hướng dẫn của bác Mini Van nhưng cảm giác xài không "ngọt" bằng Wifi File Transfer :)
Bác thử cài rồi so sánh xem thế nào cho em cái review với ..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/5/12
452
139
43
Android với Android thì nó có sẵn cái Wifi Direct (4.3 trở lên là có)
Android với máy tính thì tại sao ko dùng các trình quản lý của chính hãng điện thoại, lúc nào nó cũng có hỗ trợ chuyển file qua lại thông qua Wifi.
Xài Web sharing liệu cái thằng nó cho mình xài ổ đĩa mạng miễn phí đó nó có đảm bảo tính an toàn và bảo mật không ? Chứ em toàn hình rau cỏ mà nó buồn buồn phát tán lên fb hay chỗ nào đó là chít mệ em á.

Hạng D
8/3/10
1.299
5.618
113
Em đang xài Android 4.1, không thấy có wifi direct, cũng chưa biết trình nào chính thức của hãng DT đề trao đổi file , em đang xài con Lê nô vô P770. Để em đi sợt thử Gú gồ ...

• Like
Reactions: Ba Văn
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Em share Dropbox account mọi lúc mọi nơi, ra đường chụp phát là máy tính ở nhà có luôn. :p

Hạng D
8/3/10
1.299
5.618
113
Em share Dropbox account mọi lúc mọi nơi, ra đường chụp phát là máy tính ở nhà có luôn. :p
Coi chừng, cẩn thận củi lửa :)
Google Plus , Picasa, Photobucket for android cũng có chức năng này,