Hạng D
24/7/12
4.193
13.290
113
ráp strubar làm gì nhỉ? Sao honda nó ko làm luôn mà mình phải tự làm ạ ?
Giúp cho vận hành ổn áp hơn, bác có thể tra gg công dụng strutbar.
Những dòng xe hiệu năng cao thường trang bị món này, full bộ gồm ( thanh khoang máy, thanh gầm chống xoắn thân ,thanh phuộc sau chống sàng xe) .
Thường xe xuất xưởng ở VN ( không chỉ riêng Honda mà Toy, Mit,Mazda....) thì các hãng chỉ trang bị các linh kiện/ thiết bị ở mức tiêu chuẩn thôi ( VD: bugi thường, lọc động cơ bằng giấy, nhớt tiêu chuẩn /bán tổng hợp cấp SL ...) để góp phần giảm giá thành.
Đó là lý do khi ae muốn nâng cấp ( độ) đơn giản cho xe thường chọn up lên option cao hơn: bugi iridium NGK/ DENSO..., lọc vải thấm dầu K&N, BMC,..., nhớt tổng hợp (full synthentic, cấp API SN) để tăng hiệu năng xe

Chỉnh sửa cuối:
12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Dưới ghế lái đúng không bác ? Đúng thế thì em phải tự khoét lỗ rồi
vâng bác giáp, dưới đít ghế tài và ghế lái phụ đều có nhé. Em xưa giờ cũng ko để ý cái bộ thảm cũng đè lên luôn mới ghê chứ. Em cũng phải coi coi đục đẽo hay nối đường ống cho nó thoát ra. Cái này chỉnh 50-50 thì bao thoáng luôn @@.

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
24/7/12
4.193
13.290
113
Các bác cho em hỏi nên gắn cảm biến áp suất lốp không? Nếu gắn thì chọn loại nào vậy?
Nên gắn bạn, giúp mình theo dõi áp suất lốp mọi lúc. Camera HT và TPMS là 2 món cần thiết cho xe
Có nhiều loại TPMS, nên gắn loại van trong cho bền, hiển thị thì có loại có màn hình riêng, có loại thì gắn vào nút chờ. Loại của mình là van gắn trong, hiển thị gắn chỗ nút chờ ntn. Hiệu Care UD 912
Chia sẻ kinh nghiệm mua Honda City và nâng cấp sau khi mua (update)