12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Nên gắn bạn, giúp mình theo dõi áp suất lốp mọi lúc. Camera HT và TPMS là 2 món cần thiết cho xe
Có nhiều loại TPMS, nên gắn loại van trong cho bền, hiển thị thì có loại có màn hình riêng, có loại thì gắn vào nút chờ. Loại của mình là van gắn trong, hiển thị gắn chỗ nút chờ ntn. Hiệu Care UD 912
View attachment 1780627
bác bơm lốp 2.2 - 2.1 ạ, em bơm 2.3 - 2.2 có được không nhỉ

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
View attachment 1575237
Em chào các bác Otosaigon, em tên Giáp (84). Em sẽ cố gắng viết ngắn gọn tất cả những gì em học được qua quá trình 1 năm tìm hiểu xe và mua chiếc xe đầu tiên Honda City TOP 2017. [pagebreak][/pagebreak].​
Rất cảm kích sự chia sẽ tâm tình của anh chủ thớt. Nhất là đoạn lột da zin của xe để thay bằng nỉ ...
Qua time cầm lái hơn năm với em city này xin cho mình một nhận xét có đáng đồng tiền bỏ ra để mua em nó không vậy anh thớt.

Hạng B1
3/12/17
84
17
8
Bến Tre
Mong các bác giúp em.em muốn gắn cảm biến áp suất lốp. Mà nên gắn loại nào cho đơn giản đọc trên mạng thấy gắn phải cân bằng động. Cái này gara mới làm được hả các bác? Có loại nào gắn vào cổng chờ trên xe được không?
P/s dán 3m kính lái cao cấp thiệt hại bao nhiêu các bác?

• Like
Reactions: B[ounen]
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
[/JUSTIFY]
Rất cảm kích sự chia sẽ tâm tình của anh chủ thớt. Nhất là đoạn lột da zin của xe để thay bằng nỉ ...
Qua time cầm lái hơn năm với em city này xin cho mình một nhận xét có đáng đồng tiền bỏ ra để mua em nó không vậy anh thớt.
Chà, bác chịu khó nghe lời trung thực nha : Không có xe nào hoàn hảo cả, mà chỉ có xe phù hợp. Bác buộc lòng phải đánh đổi để chọn xe. Bác lên kênh xế cưng youtube xem review xe sẽ hiểu vì sao em copy câu này của bác Kenz.
Xe city sẽ thật sự ngon với em nếu mua bản CVT thường, rồi cần thì độ ít đèn là xong. Mua bản top hơi phí. Hiện nay tầm giá City có nhiều ứng viên ngon lắm bác ơi, tùy vào mục đích sử dụng mà chọn xe thôi, từ mit expander đến toyota vios, hyundai accent.... Và em thấy có cái mẹo hay là rủ người sẽ ngồi hàng ghế 2 cùng đi lái thử xe, ý kiến phản hồi các mẹ các bà rất là chuẩn đó bác.

• Like
Hạng D
17/12/17
1.218
30.483
113
Chà, bác chịu khó nghe lời trung thực nha : Không có xe nào hoàn hảo cả, mà chỉ có xe phù hợp. Bác buộc lòng phải đánh đổi để chọn xe. Bác lên kênh xế cưng youtube xem review xe sẽ hiểu vì sao em copy câu này của bác Kenz.
Xe city sẽ thật sự ngon với em nếu mua bản CVT thường, rồi cần thì độ ít đèn là xong. Mua bản top hơi phí. Hiện nay tầm giá City có nhiều ứng viên ngon lắm bác ơi, tùy vào mục đích sử dụng mà chọn xe thôi, từ mit expander đến toyota vios, hyundai accent.... Và em thấy có cái mẹo hay là rủ người sẽ ngồi hàng ghế 2 cùng đi lái thử xe, ý kiến phản hồi các mẹ các bà rất là chuẩn đó bác.
Ông anh em ở Châu Đức, chạy top hơn 1 năm, 25k km. Xe bắt đầu lộc xộc...

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Ông anh em ở Châu Đức, chạy top hơn 1 năm, 25k km. Xe bắt đầu lộc xộc...
City không phải xe chạy dịch vụ, hoặc để chạy trâu cày hay chạy đường xấu đâu, ông anh của bác chọn nhầm xe rồi. Hơn nữa của bền tại người, bác chạy thử với ông anh của bác xem cách chạy thế nào. Lên xe có đợi máy nóng mới chạy không ? Đường xấu có chạy nhẹ nhàng không ? Muốn chạy hổ báo thì nên lên SUV hoặc bán tải thì mới phù hợp.

• Like
Hạng D
17/12/17
1.218
30.483
113
City không phải xe chạy dịch vụ, hoặc để chạy trâu cày hay chạy đường xấu đâu, ông anh của bác chọn nhầm xe rồi. Hơn nữa của bền tại người, bác chạy thử với ông anh của bác xem cách chạy thế nào. Lên xe có đợi máy nóng mới chạy không ? Đường xấu có chạy nhẹ nhàng không ? Muốn chạy hổ báo thì nên lên SUV hoặc bán tải thì mới phù hợp.
Em mới nói 1 câu mà bác cho rằng chọn nhầm xe, rồi xe cày dịch vụ, rồi đường xấu, rồi chạy hổ báo này kia...

• Like
Reactions: TamQuy