12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Ông anh em ở Châu Đức, chạy top hơn 1 năm, 25k km. Xe bắt đầu lộc xộc...
Em ngồi cũng khá nhiều xe em có quan điểm thế này. Xe mà tầm 600tr thì con nào cũng xộc xệch thôi bác ạ với lại của bền tại người. Tại đường nữa nhất là đi qua chỗ nào gồ ghề hay ổ gà thì kêu thôi rồi. kể cả con eco sport hay con innova hay con quái gì cũng kêu hết. Muốn êm ái chắc đầm thì cứ xe mỹ thôi bác ạ.....mà lại tốn xăng...Không thì mua loại gầm cao máy thoáng như outlander hay xtrail hay trablaze v..v. everest... phò tủn...

Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Phim cách nhiệt là điều đầu tiên mình quan tâm. Mình có tìm hiểu và biết đến loại Cool and Lite ở video này, anh em nào sài rồi thì đánh giá cảm nhận giúp mình với. Cám ơn mọi người!

https://youtu.be/SSF2c6tWGMM?t=357

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/12/17
1.218
30.284
113
Vậy em xin lỗi bác vì em tư vấn bác nhiều quá.
Xe ông anh em thì em chạy cũng kha khá. Nên cũng khá rành về City. Hàng ngày ổng đi làm xuống Vũng Tàu rồi về, tầm gần 100km, nhưng đường thì đẹp. Chả bao giờ chạy đường xấu. Chạy cũng rất cẩn thận.
Xộc xệch ở đây là em cảm nhận về nội thất phần nhựa và cảm giác máy không còn êm nữa so với lúc đầu. Dĩ nhiên không thể so với Elantra vì khác phân khúc, nhưng tại em chạy Elantra nên mới dễ thấy sự khác nhau đó.
Nói chung City chạy ổn, nhưng hơi ồn ào quá.

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Phim cách nhiệt là điều đầu tiên mình quan tâm. Mình có tìm hiểu và biết đến loại Cool and Lite ở video này, anh em nào sài rồi thì đánh giá cảm nhận giúp mình với. Cám ơn mọi người!

https://youtu.be/SSF2c6tWGMM?t=357
xài 3m và hài lòng. Đã dán phim thì phải dán phim hiệu quả ( như clip ) là hiệu quả

• Like
Reactions: LB.Poli
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
[/JUSTIFY]
Rất cảm kích sự chia sẽ tâm tình của anh chủ thớt. Nhất là đoạn lột da zin của xe để thay bằng nỉ ...
Qua time cầm lái hơn năm với em city này xin cho mình một nhận xét có đáng đồng tiền bỏ ra để mua em nó không vậy anh thớt.

Em quên mất một ý vô cùng quan trọng là nếu chọn lại thì em sẽ cố tí chọn hạng C như elantra, cerato, altis, hoặc mua xe hạng D cũ. Như vậy ta nên mua hạng A hoặc hạng C, D chứ không nên mua hạng B. Vì B không đủ nhỏ để luồn lách như A và không đủ sướng như C, D. Nên mua SUV + A

• Like
Reactions: B[ounen]
12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Em quên mất một ý vô cùng quan trọng là nếu chọn lại thì em sẽ cố tí chọn hạng C như elantra, cerato, altis, hoặc mua xe hạng D cũ. Như vậy ta nên mua hạng A hoặc hạng C, D chứ không nên mua hạng B. Vì B không đủ nhỏ để luồn lách như A và không đủ sướng như C, D. Nên mua SUV + A
Nếu bây giờ mà ko mua xe thì em quất lại con Xpander chở 7 cho đã :D. Ko thì ráng lên Elentra :D, hoặc Mazda mới ra.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Nếu bây giờ mà ko mua xe thì em quất lại con Xpander chở 7 cho đã :D. Ko thì ráng lên Elentra :D, hoặc Mazda mới ra.
Hê hê, em không thích cái tay lái của Xpander vì nó không thật. Nhưng mua xe lần đầu có lẽ ai cũng sẽ ưu tiên xe mới vì chưa đủ can đảm. Chạy nhiều sửa nhiều sẽ thêm liều để mua xe cũ. Bà chị để lại con Camry đời tống 2009 mà em không dám lấy, tầm 5-7 năm thì ok chứ 10 năm là hơi ớn ớn rồi. Chạy thời gian thấy xe hạng A lại hay, phục vụ tốt nhu cầu, đi xa thì SUV mà chiến. Túm lại là kiểu gì cũng không đủ vì lòng tham thì không có đáy ^_^ (thôi để em đi bộ chút cho nó tỉnh người ra các bác ạ)

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
mà từ đầu em đã chọn bản cvt 559tr nên em cũng thấy hài lòng với giá. Còn bác nào chọn 599 triệu thì nó khá sát với cerato bản cao với gần elentra hơn nên các bác tiếc tiếc cũng phải. Nhưng mà em ưu tiên xe nhật bền thời gian hơn.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
mà từ đầu em đã chọn bản cvt 559tr nên em cũng thấy hài lòng với giá. Còn bác nào chọn 599 triệu thì nó khá sát với cerato bản cao với gần elentra hơn nên các bác tiếc tiếc cũng phải. Nhưng mà em ưu tiên xe nhật bền thời gian hơn.
Uhm, 559 thì đúng là ngon trong tầm giá thời điểm đấy. City vẫn chạy rất sướng tay lái chứ nó không rù như các con khác cùng cấp.

• Like
Reactions: đặng tiến trí