Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Em ngồi cũng khá nhiều xe em có quan điểm thế này. Xe mà tầm 600tr thì con nào cũng xộc xệch thôi bác ạ với lại của bền tại người. Tại đường nữa nhất là đi qua chỗ nào gồ ghề hay ổ gà thì kêu thôi rồi. kể cả con eco sport hay con innova hay con quái gì cũng kêu hết. Muốn êm ái chắc đầm thì cứ xe mỹ thôi bác ạ.....mà lại tốn xăng...Không thì mua loại gầm cao máy thoáng như outlander hay xtrail hay trablaze v..v. everest... phò tủn...

Em quên mất một ý vô cùng quan trọng là nếu chọn lại thì em sẽ cố tí chọn hạng C như elantra, cerato, altis, hoặc mua xe hạng D cũ. Như vậy ta nên mua hạng A hoặc hạng C, D chứ không nên mua hạng B. Vì B không đủ nhỏ để luồn lách như A và không đủ sướng như C, D. Nên mua SUV + A
Mình cầm lái con jolie lần đầu tiên năm 2005, chưa đầy năm thì chia tay vì việc riêng. Năm 2012 mua lại con jolie SS, rồi lại mới chia tay em nó được mấy ngày nay. Nói vậy để AE thấy mình thích xe gầm cao ntn. Nhưng sự đời thích là một chuyện, thực tế lại không như mình muốn. Vì bây giờ còn phải theo ý vợ con nữa. Chính vì vậy mà mình mới tìm hiểu thêm dòng sedan city, vios, mục đích là cho vợ con nó cầm lái nữa. Cảm ơn sự chia sẽ chân tình của các anh em.

• Like
Reactions: TamQuy
12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Mình cầm lái con jolie lần đầu tiên năm 2005, chưa đầy năm thì chia tay vì việc riêng. Năm 2012 mua lại con jolie SS, rồi lại mới chia tay em nó được mấy ngày nay. Nói vậy để AE thấy mình thích xe gầm cao ntn. Nhưng sự đời thích là một chuyện, thực tế lại không như mình muốn. Vì bây giờ còn phải theo ý vợ con nữa. Chính vì vậy mà mình mới tìm hiểu thêm dòng sedan city, vios, mục đích là cho vợ con nó cầm lái nữa. Cảm ơn sự chia sẽ chân tình của các anh em.
Nghe bác nói sedan city vios vậy là em đoán được bác có khoảng 600tr để mua sedan rồi thì tại thời điểm này thì bác ráng mua elentra đi bác. E thấy elentra ok nhất trong giá 600tr

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Có cách nào đo tia xuyên qua xe bao nhiêu % không các cụ ơi ( sau khi dán cách nhiêctj)
Được bác, em quen sale của Honda, nhờ em nó đo bằng máy đo chuyên dụng tại Honda cho cái phim cách nhiệt của em dán. Kết quả rất là tốt, tốt hơn cả các dòng phim cách nhiệt Honda tư vấn dán cho khách hàng.

Tập Lái
26/3/18
21
10
3
40
Được bác, em quen sale của Honda, nhờ em nó đo bằng máy đo chuyên dụng tại Honda cho cái phim cách nhiệt của em dán. Kết quả rất là tốt, tốt hơn cả các dòng phim cách nhiệt Honda tư vấn dán cho khách hàng.
Bác so cái phim khuyến mại của honda làm gì, em dán theo gói km đây, 8,8 củ mà ko biếtphim của hãng nào, nó xoá hết tên hãng trên phim, giờ định bóc ra dán vkool đây ạ

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác so cái phim khuyến mại của honda làm gì, em dán theo gói km đây, 8,8 củ mà ko biếtphim của hãng nào, nó xoá hết tên hãng trên phim, giờ định bóc ra dán vkool đây ạ
Bác xem bài viết của em có chữ nào là "khuyến mãi" không ạ ? Em đang nói tới các dòng phim cách nhiệt được Honda "tư vấn" nghĩa là cũng thuộc top ở Việt Nam ấy, họ tính công cán cũng đắt ra phết. Thị trường này cạnh tranh khốc liệt, đời mới ra hơn đời cũ rất nhiều. Ngày hôm nay Vkool ngon hơn với model này nhưng ngày hôm sau model hãng khác ra hơn hẳn, nên em cho rằng chọn đại top3 rồi mua cái đắt tiền nhất là ok, rồi vứt đó không suy nghĩ nữa, 7-10 năm sau tính tiếp.

Chỉnh sửa cuối: