Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Một bài chia sẻ không thể chi tiết hơn. Cảm ơn bác đã cho em thêm nhiều hiểu biết về xe.
Em thì không đủ tài chính để mua xe mới, đang tìm mua city top 2017 nhưng vợ vẫn chưa duyệt lắm do chưa tìm được xe ngon với giá rẻ, hehe.
Nhà nghèo nên hơi tính toán ạ :)
Vợ lệnh mua xe cũ cỡ tầm 400-450tr thôi.
Nhìn quanh Sunny, Attrage, Mazda mà chẳng thấy em nào đẹp bằng thế có chết không cơ chứ.
Bác thuê xe chạy thử cao tốc để trải nghiệm từng chiếc. Lái thử hãng đi vài km ko cảm nhận hết đâu.

Tập Lái
6/2/20
16
3
3
42
Bác thuê xe chạy thử cao tốc để trải nghiệm từng chiếc. Lái thử hãng đi vài km ko cảm nhận hết đâu.
Hì, thiệt ra thì em kết city, chỉ là chưa tìm được đúng chiếc xe cũ theo giá cả và tình trạng mong muốn thôi.

Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Em cũng kết con này mà SG triều cường và mưa to thì ngập nên còn dám chưa xuống tay.
City form mới ra mắt bên Thái hồi cuối tháng 11 năm 2019 mà chưa thấy Honda VN nói gì cả, vừa mua xong mà xe mới về thì chắc khóc hận cả tuần.
Mà lo nhất là vụ gầm thấp với nước ngập. HRV chát quá nên ko đu nổi.

Tập Lái
10/2/20
3
0
0
37
Mình lấy city giữa năm 2019 chạy tới nay mới được 7000km thấy càng chạy càng thích,mới thay cái màn hình teyes để trải nghiệm thêm cái ggmap để đi đâu xa có mà xài!về xe lúc mới lấy về là làm chuyến Sg-vtau lên cao tốc đúng 120km/h mà dũa thấy cũng êm,ko đảo lắc!!ae có ý định tính lấy thì m thấy cứ xuống tay đi,giá đang tốt mà!

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
chào các bác, lâu quá rồi ko thấy ai comment. Mọi người sử dụng xe như thế nào rồi ạ.

Ngoài 2 lần phải nhờ người kích máy vì quên tắt đèn thì không có gì nhiều để chia sẻ cả. Trung bình nhiên liệu 10 000 km gần đây là 6.7l/100km, đi chủ yếu nội thành. Vừa reset lại để chạy toàn trong thành phố thì đang ở mức 7.2l/100km, có vẻ cũng đúng với thông số của nhà sản xuất.
Em đang đợi con xe điện của Vinfast bán ra thì sẽ đổi xe đây. Cực thích con Lux SA ở chỗ cách âm và giảm xóc khí nén. Nhưng giờ em không khoái xe xăng nữa rồi, vì em không đi đâu xa, mà xe điện thì vừa êm lại không mùi mè gì, bảo dưỡng chắc chắn tốt ít thời gian hơn xe dùng nhiên liệu hóa thạch. Vụ pin xe điện thì em không ngán vì em là dân trong nghề mà. Bác nào cần đèn pin mang theo xe thì ủng hộ em nha (https://trungdao.vn)

• Like
Reactions: PMH82