Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Hình ảnh Suzuki wagon không thể nào là M113. Các bác nên cẩn thận với những vũng nước trong tình hình xe đã trên 10 tuổi các chi tiết nhựa đã lão hóa
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Két nước bị tổn thương nhưng vẫn còn ngon lành. Anh lấy cây nhíp vuốt từng là nhôm nhưng nhiều khi cũng không sao.
Đúng thật sự cánh quạt đã bị lão hóa rồi, cứng và giòn

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng B2
24/7/15
276
362
63
sao bác @culo_2008 không lấy của bác xù làm sẵn rồi về gắn vào thôi khỏi mắc công?
bác @choixongxu gởi mẩu kiểu này thành tam sao thất bản. Bác ấy đã có cái zin làm mẩu rồi mà.
Em nhờ bác xù thì cũng được thôi nhưng thích tự làm luôn vì em làm xưởng cơ khí để làm vài cây thử coi sao , anh em nào thích qua tặng em ly cafê em cho luôn 1 cây để làm kỷ niệm luôn.
Khoe trá hình cái xưởng cơ khí một chút .

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em nhờ bác xù thì cũng được thôi nhưng thích tự làm luôn vì em làm xưởng cơ khí để làm vài cây thử coi sao , anh em nào thích qua tặng em ly cafê em cho luôn 1 cây để làm kỷ niệm luôn.

View attachment 534041

View attachment 534042

View attachment 534043
Oạch DIY thế này thì quá tầm của CXX rồi.....
Xưởng DIY của CXX nổi tiếng trên giang hồ mà đến thế này thì tầm 10 năm nữa cũng chưa thể nào bằng. Hic

Hạng B1
20/9/15
84
43
18
Chắc bác @culo_2008 thích DIY vì có nhiều lý do, dẫu cái mẫu kia làm theo mẫu zin nhưng em nó vẫn là mẫu cho hệ Inox 304 trên SWG
Theo anh biết để làm được không phải chỉ có cái ống kia là làm được đâu, ngay cả cái chỗ gắn con cảm biến cũng phải có vật liệu là Inox không phải là cái ống mà là cây nguyên khối khoan và làm ren cho em nó.
Cái đầu to để gắn cái ron cao su tròn cũng vậy, dưới con mắt không chuyên là nản vì có quá nhiều vấn đề... tuy nhiên với thợ chuyên nghiệp thì chẳng có gì. Nay ống inox cho xe SWG anh không làm nữa vì hình như thế cũng đủ rồi.
Mà cây INOX này gắn cảm biến đồng hồ đo nhiệt độ vào thấy hay lắm đấy, kiểm soát chính xác nhiệt độ của nước giải nhiệt, nhiệt cao quá trị số cài đặt báo bằng còi tín hiệu ngay làm cho nhẹ chân ga lại đồng thời thấy rõ ràng nhiệt độ giảm dần, từ đây giúp cho chiếc xế cỏ sẽ bền bỉ phục vụ hơn, không bị quá nhiệt, ấy thế xe nhỏ cần gì ga lớn chạy nhanh, chỉ cần tà tà 50 và 80 km/h đến nơi về đến chốn là được rồi

Đúng là chỉ tà tà 50 và 80km/h đi đến nơi về đến chốn là quá tuyệt vời! Có lần xe em bị cái gaga nghiệp dư hạ máy xuống mà ráp vào không xem nhớt máy, em đi hai lượt về quê gần 700km lượt về thấy khó vào số nhưng mai mắn đi đến nơi về đến chốn, ghé gaga gần nhà ông thợ tháo ra bộ nhông số bị cháy vàng thế là toi bộ nhong! Nhưng vẫn ngạc nhiên là em nó cẫn đưa cả gia đình em đi về an toàn. Có lẻ một phần mai mắn nhưng qua đây em muốn nói là su Wagon không phải dạng vừa.

Attachments

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Bác ở đâu hôm nào em qua mời bác chầu nhậu giao lưu. :D

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Sở thích nay lạ cái mà khi hàng chính hãng không thích lại thích hàng tháo xe
Bơm nước chính hãng
Đây là hàng tháo xe - mới tinh tuy nhiên không hộp

Cặp dây này em dùng hơn 1 năm mà chưa ăn thua, chẳng bù cho hồi xưa dùng hàng chợ tuy có rẽ nhưng chỉ hai tháng sau là dây giãn kêu ren rét

Bi tăng cam, em này cũng rất hay kêu rè rè khó chịu lắm

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Đã trợ giúp ông anh thành công cái cánh quạt cho SWG mới tinh.
Qua đây có thêm kinh nghiệm mỗi lần lội nước nên tắt máy lạnh để quạt không quay và xe nhẹ nhàng vượt qua cái chỗ nghiệt ngã ấy....

Cứ là hàng zin chính hãng mới chịu, dân chơi Su wagon sài sang thiệt :)

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng B2
24/7/15
276
362
63
Oạch DIY thế này thì quá tầm của CXX rồi.....
Xưởng DIY của CXX nổi tiếng trên giang hồ mà đến thế này thì tầm 10 năm nữa cũng chưa thể nào bằng. Hic
Đây là chỉ là xưởng công ty . Em vẫn mơ ước đến 1 ngày có 1 cái xưởng nho nhỏ như bác đủ để cái xe + đồ nghề để tiện việc chăm sóc và tắm rửa cho e nó thôi . Nhưng giữa 1 cái thành phố đất chật người đông 1 cái chỗ đỗ xe còn không có thì ước mơ của em vẫn mãi là mơ ước bác xù ak .

Hạng B2
24/7/15
276
362
63
Bác ở đâu hôm nào em qua mời bác chầu nhậu giao lưu. :D
@ Gửi các bác hddtVilosago mời em cafê chém gió là được rồi ko cần nhậu giao lưu đâu . Em ở bên đường Lũy Bán Bích ,Quận Tân Phú . Xe wagon em biết nhưng ko rành lắm nên ko dám chém gió với các bác, hy vọng là giao lưu học hỏi kinh nghiệm với các bác thì ok .