Hạng C
16/11/09
582
0
16
Ha Noi
Chào các bác,

Em thấy bài này có ích. Em copy để các bác tham khảo. Linh đây ạ

Kính

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
56
Sài Gòn
Trường hợp ĐÚNG ở bài này sao khác với những gì học được quá vậy ta? Chắc là thói quen của mỗi người. Riêng em thì cứ chỉnh sao cho có 1 chút xíu đuôi xe của mình ở cả gương 2 bên vì như thế dễ xác định vị trí tương quan của xe mình và các vật xung quanh hơn.

Hạng C
15/5/07
951
516
93
58
Bác thấy khác là đúng vì bác đang chạy xe ở VN còn báo tàu nhanh thì copy ở trời Tây. Bác thử chỉnh giống như báo xem bác có dám chạy ở đường VN không.

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Cách chỉnh này đúng chứ không sai nhưng do ở Việt Nam, Luật giao thông chưa phải là tất cả :D :
- Theo hình minh họa..không có minh họa xe máy mà ở VN thì xe máy có thể hiện diện ở khắp nơi vòng quanh thân xe :D:D, mình không nhìn thấy đuôi xe mình thì vừa nguy hiểm cho xe mình mà vừa nguy hiểm cho 2B.

- Bác nào muốn thử cách chỉnh gương này thì chỉ nên thử ở những đường có 3 lane trở lên và CHỈ DÀNH CHO 4B (đường Nguyễn Văn Linh-lane giữa, đường Điện Biên Phủ đoạn từ cầu ĐBP ra Hàng Xanh,...)

Hạng C
16/11/09
582
0
16
Ha Noi
Bác car-addicted nói rất chuẩn. Tan tầm, xe máy vây quanh thì phải chỉnh gương theo kiểu truyền thống. Đi Pháp Vân cầu giẽ cũng có thể áp dụng kiểu Tây dạy các bác nhỉ.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

12/10/07
2.646
10.496
113
Ở Philippines có bán một loại gương rất rộng dùng để gắn lên trên gương theo xe. Gương này có chiều cao chỉ nhỉnh hơn gương hậu trong xe một chút nhưng chiều rộng của nó thì đến 40cm, dáng lại hơi cong cong. Nó có mấy cái mấu để gài vô gương hiện hữu.

Ngồi trong xe nhìn gương ấy thấy hết hai bên hông, khỏi lo chuyện xe bất ngờ lấn sát hông vô điểm mù các bác ạ.

Xe mình nhỏ nên đang băn khoăn không biết gắn vô nhìn có chật chội không, chứ còn tác dụng của nó thì miễn bàn nhé.

Hạng B1
17/12/09
81
31
18
o vn cũng có loại gương chống điểm mù già tâm 100k trở lại,mà lại tự tin k sợ diểm mù.

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông
Xe tải thùng lạnh hay thùng kín thì làm sao bác.

Xe em làm thêm 1 chú gương lồi con con sát trong, dưới, bên phụ là đủ. Khắc phục cả lùi cả mù luôn.