Hạng B2
12/3/08
101
3
18
Em muốn hỏi hai vấn đề:

1. Em không biết chính sách của GM thế nào:

Hôm bữa em có vào Đông Đô Thành bảo trì xe Cruze LS

Xe em bị mất 1 chìa khóa ( theo xe hai chìa)

Nhân viên tư vấn của Đông Đô Thành báo giá Phôi hình như 3, 7 Triệu - tiền công cài đặt 1,2 Triệu - Tổng cộng là tầm khoảng 5 Triệu

Nhưng ngoài hãng ở Hà Nội báo em là phôi 2,6 Triệu - Công là 350 ngàn chưa bao gồm thuế. - Tầm chừng 3 triệu.

Em có hỏi là đem đi đâu làm thì bác ấy nói là đem đến đại lý làm là được - em nói là Đông Đô Thành báo giá 5 triệu - bác ấy kêu đem qua xưởng ở sư vạn hạnh làm.

2. Xe em đem đi bảo dưỡng định kỳ (theo như sổ bảo dưỡng của nhà sản xuất)

Trong "Bảng Quyết Toán Kiêm Biên Bản Bàn Giao Xe" của Đông Đô Thành ngày 15/02/2012

Có ghi là bảo dưỡng cấp b (cho em hỏi bảo dưỡng cấp b là bảo dưỡng những gì và em có phải trả phí không.

Xin bác nào ở Đông Đô Thành giải thích giùm em cái.

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Ý thứ nhất thì bác chủ cho biết đã gặp nhân viên tên gì ?số điện thoại ?
Ý thứ hai thì nếu có biên bản thì bác scan và đưa lên diễn đàn, em nghĩ khi đó các bác bên Đông Đô Thành sẽ giải thích rõ hơn....

:D

Hạng B2
14/3/11
103
2
18
Liên quan đến phụ tùng,linh kiện thì cứ đến SVH là ok nhất đó bác.Mấy chú kia chỉ là đại lý,toàn đến SVH lấy hàng về bán lại>>giá chắc chắn chát hơn

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Pác Bình (Đông Đô Thành ) dạo này lo làm ăn lớn nên để mí em kỷ thuật làm " ảo thuật " rùi đây. Mới tháng trước cũng nghe anh em trách ĐĐT đấy. Mau mau chấn chỉnh lại đi pác ơi, ủng hộ pác

Hạng C
14/1/08
870
38
28
hcm
chevrolettruongchinh.com
thangtnl nói:
Ý thứ nhất thì bác chủ cho biết đã gặp nhân viên tên gì ?số điện thoại ?
Ý thứ hai thì nếu có biên bản thì bác scan và đưa lên diễn đàn, em nghĩ khi đó các bác bên Đông Đô Thành sẽ giải thích rõ hơn....

:D
Bác Thangtnl nói chính xác bác gặp nhân viên nào và bác đã làm gì cho xe mình.Còn về phần chìa khóa ngoài phần phôi bác còn phải tốn tiền cắt chìa khóa và công cài đặt mổi công đoạn là 400k tổng cộng cắt chìa và cài đặt là 800k. Xe bác chạy được bao nhiêu ngàn cây rồi. Nếu 1000km thì bác ko phải tốn chi phí kể cả tiền công nếu bác có phiếu thay nhớt miễn phí.Còn từ 5000km trở đi bác sẽ phải tốn tiền công và các phụ tùng bác muốn thay thế.

Hạng C
21/8/11
676
10
18
duydang nói:
Liên quan đến phụ tùng,linh kiện thì cứ đến SVH là ok nhất đó bác.Mấy chú kia chỉ là đại lý,toàn đến SVH lấy hàng về bán lại>>giá chắc chắn chát hơn
Bác nói sai bét, phụ tùng của đại lý là mua tại nhà máy chứ sao mua ở SVH được, SVH chỉ là kho miền nam thôi, giá cả là do GMVN quyết định. Chỉ có phần nhớt là em thấy mỗi đại lý mạnh ai nấy mua.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Lại con sâu làm rầu nồi canh rồi. Hồi xưa em bảo trì ở SVH, nhân viên bên đó còn offer phụ tùng ngoài luồng, không có v.a.t và rẻ hơn giá trong kho.

Hạng C
21/8/11
676
10
18
sonnguyen nói:
Lại con sâu làm rầu nồi canh rồi. Hồi xưa em bảo trì ở SVH, nhân viên bên đó còn offer phụ tùng ngoài luồng, không có v.a.t và rẻ hơn giá trong kho.
Hic, có zụ này nữa hả ta????? Giờ em mới bik á

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
38
Em thấy ghé showroom An Thái ở An Lạc - Bình Tân cũng bảo trì ok lắm, thấy showroom này còn lớn hơn chỗ SVH nữa. Cái vụ chìa khóa em mới biết à nha, mà sao làm lại chìa mới mắc vậy ta? Không ra ngoài chỗ chìa khóa làm lại được hả?