Thảo Luận Chung Cho em hỏi về kính cận màu

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Tuy ko rành luật nhưng bác tỏ ra rất là nguy hiểm...ec...
Huymap nói:
Các bác nào 4 mắt đi khám sức khoẻ để thi bằng lái có bị hỏi thì nói bị cận 2,5 độ trở xuống thôi nhé vì luật qui định cận trên 2,5 diop kg đc lái oto. Mắc công lại bị lèm bèm

Hạng B2
23/3/12
264
59
28
tuanpo nói:
Bác ra địa chỉ 331A Nguyễn Đình Chiểu p5 q3. Kính thuốc Dương Quang. Bác sẽ dc tư vấn kĩ cáng về các loại tròng kính cũng như gọng kính. Đặc biệt nếu bác hay di chuyển ngoài trời thì có thể sử dụng thêm loại tròng Polarised (tròng phân cực) sẽ mát mắt hơn các loại tròng kính mát bình thường, tròng này vẫn làm dc cho ng cận thị nha bác. Nếu bác cần thêm thông tin hoặc tư vấn thì liên lạc em sdt 012.6360.9190 - 0908.32.06.92 (Tuấn). Sẽ có giá đặc biệt cho các bác OS
Em bị cận 4 độ, mà thích gọng kiểu Rayban, ra tiệm hỏi nó bảo cái tròng Rayban mỏng lắm, gắn tròng 4 độ vào nó dễ bị văng ra, bác có cách nào giúp em được không, pm giùm em cái giá luôn ạ (em có gọng rồi). Thank bác nhiều!

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Tròng đổi màu nó cũng không "trắng" hẳn, nhìn buổi tối có khó chịu không?

PA gắn thêm tròng kính mát phụ bên ngoài vậy mà hay khi không cần thì tháo tròng phụ ra như bác nào ở trên có nói, nhưng không biết SG chỗ nào làm?

Hạng D
2/2/12
1.080
1.470
113
Mars
Em mới làm xong. Tồng thiệt hại 1.1tr, gọng 400k, còn lại tiền tròng. Tròng cong ôm sát mắt. Có điều rìa tròng kính khá dày 8 --> 9 ly. Sử dụng thấy OK.

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Pinga nói:
Tròng đổi màu nó cũng không "trắng" hẳn, nhìn buổi tối có khó chịu không?

PA gắn thêm tròng kính mát phụ bên ngoài vậy mà hay khi không cần thì tháo tròng phụ ra như bác nào ở trên có nói, nhưng không biết SG chỗ nào làm?
Tròng đổi màu tốt là nó sẽ tương đối "trắng" hẳn ra đó bác và khi ra nắng đương nhiên màu cũng sẫm hơn, tròng đổi màu cũng rất nhiều loại nếu bác muốn thì có thể ghé điạ chỉ 331A Nguyễn Đình Chiểu p5 q3 để em tư van bác

ztrummuz nói:
Huymap nói:
Các bác nào 4 mắt đi khám sức khoẻ để thi bằng lái có bị hỏi thì nói bị cận 2,5 độ trở xuống thôi nhé vì luật qui định cận trên 2,5 diop kg đc lái oto. Mắc công lại bị lèm bèm
Bác dẫn luật chỗ nào vậy bác? Em chưa nghe bao giờ. Em cận -5 diop nè. Mà đi khám sức khỏe BS bảo đeo kính vào đọc được hàng cuối là OK mà. Mới khám sức khỏe đổi sang thẻ PET luôn.

P/S: Em định làm cái mắt kính mát cận cong mà ra hỏi tiệm nói sẽ rất dày và to. Nhìn ko được đẹp lắm. 

Cái này là bác sĩ trong lúc khám sức khoẻ cho em cảnh báo em thôi. Vì lúc khám em thật thà khai 3 độ. Bà ấy lèm bèm nói rằng 3 độ kg đủ điều kiện lái oto. Sau vài giây suy nghĩ bà ấy ghi cho em 2,5 độ

• Like
Reactions: BinAn
sonsaa nói:
Tuy ko rành luật nhưng bác tỏ ra rất là nguy hiểm...ec...
Huymap nói:

Nguy hiểm mẹ gì bác. Đi khám bác sĩ cảnh báo em thì em nói lại cho mọi người biết thôi. Còn bác nào thích đc lèm bèm thì cứ khai trên 3 độ nhé.

Hạng B1
10/9/12
63
85
18
Huymap nói:
ztrummuz nói:
Huymap nói:
Bác dẫn luật chỗ nào vậy bác? Em chưa nghe bao giờ. Em cận -5 diop nè. Mà đi khám sức khỏe BS bảo đeo kính vào đọc được hàng cuối là OK mà. Mới khám sức khỏe đổi sang thẻ PET luôn.

P/S: Em định làm cái mắt kính mát cận cong mà ra hỏi tiệm nói sẽ rất dày và to. Nhìn ko được đẹp lắm.

Cái này là bác sĩ trong lúc khám sức khoẻ cho em cảnh báo em thôi. Vì lúc khám em thật thà khai 3 độ. Bà ấy lèm bèm nói rằng 3 độ kg đủ điều kiện lái oto. Sau vài giây suy nghĩ bà ấy ghi cho em 2,5 độ
Bác này nói đúng chứ không sai đâu, trong luật GTDB thì đúng là không thấy nói rõ, nhưng trong hướng dẫn khám sức khỏe của bs khi thi bằng lái xe là có, dưới 3 đi ốp, nếu không thì bs không dám ký xác nhận sức khỏe đâu. Cứ bảo < 2.5 cho lành. Cái luật này nhảm, nhưng mấy bác đã quy định vậy thì bó tay thôi.

@bác chủ: Bác ra Saigon Optic mà làm tròng đổi màu, lấy trong ngày. Nếu làm tròng thủy tinh đổi màu thì rẻ hơn tròng Mica đổi màu (khoảng 300k vs 1M). Cá nhân em thì chỉ chơi thủy tinh đổi màu thôi, không thích mica.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: BinAn
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em mới làm xong. Tồng thiệt hại 1.1tr, gọng 400k, còn lại tiền tròng. Tròng cong ôm sát mắt. Có điều rìa tròng kính khá dày 8 --> 9 ly. Sử dụng thấy OK.
Bác làm ở đâu vậy? Sử dụng tới hôm nay thấy vẫn còn OK không?