Thảo Luận Chung Cho em hỏi về kính cận màu

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Em cũng đang xài kính cận màu để đi lúc trời nắng, nói chung kg ảnh hưởng đến tầm nhìn. Gọng kính thì tùy bác chọn hàng xịn hay hàng nhái cũng được, nhưng riêng phần tròng thì bác phải chọn hàng tốt ( đồng nghĩa với giá cao ) , vì tròng dỏm kg cản được tia uv rất hại mắt hơn nữa tròng dỏm độ dày lớn trông không thẩm mỹ. Tròng tốt bây giờ phải từ 1trieu trở lên

Đồng ý với bác, gọng mua đâu cũng được. Bác vào mắt kính Pham Ngoc Thach, Saigon gì đó...em xài tròng cận đổi màu sang màu khói nên đi nắng sẽ dịu mắt lắm bác, em cận >= 3 độ

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Nơi duy nhất mà em thấy tròn kính đúng chất lượng là bệnh viện mắt kính Điện Biên Phủ - Phạm Ngọc Thạch. Tròng của họ là từ hãng Hoya hay Keiko mà ra. Bác đi nơi khác thì có khả năng gặp phải tròng kính mà lớp phủ "bay" ngay sau 1 cơn mưa rào...

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
Em bị cận khá nặng nên đeo kính lái xe trưa dễ bị chói. Em nghe nói kính cận làm như kính mát màu đen được. Bác nào có kinh nghiệm xài cái này khai sáng cho em tí và ở đâu làm cái này làm giá mềm và chất lượng ạ?

Cám ơn các bác.
em cũng làm một cái như bác, kêu chỗ cắt kính nó đánh màu lên, giá gấp đôi tròng thường, còn loại tốt ngoài 1 triệu

• Like
Reactions: BinAn
Hạng D
21/7/07
1.150
8.888
113
Cho em hỏi về kính cận màu
Cho em hỏi về kính cận màu
Em đang xài clip-on.Trưa nắng thì kẹp vô, đang lái xe mà trời kéo mây mát hay chui hầm thì bật tròng kính đen lên trên. Không xài thì tháo ra bỏ túi hoặc để luôn trên xe, rất tiện lợi.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.423
113
View attachment 256038 View attachment 256039 Em đang xài clip-on.Trưa nắng thì kẹp vô, đang lái xe mà trời kéo mây mát hay chui hầm thì bật tròng kính đen lên trên. Không xài thì tháo ra bỏ túi hoặc để luôn trên xe, rất tiện lợi.
kiếm hoài không thấy cái này! Bác mua ở đâu vậy? tổng thiệt hại?
Khổ thân 4 mắt khoái ô tô nên lỉnh kỉnh mấy thứ này

Hạng D
21/7/07
1.150
8.888
113
kiếm hoài không thấy cái này! Bác mua ở đâu vậy? tổng thiệt hại?
Khổ thân 4 mắt khoái ô tô nên lỉnh kỉnh mấy thứ này
Em mua ở đây nè bác. Kính này là kính phân cực chống chói.Tổng thiệt hại 180K. Đổ dốc cầu Nhị Thiên Đường gặp ngã tư Bùi Minh Trực thì quẹo phải, gặp hẻm đầu tiên bên phải thì quẹo vào.Hơi khó tìm một chút vì vào hẻm phải quẹo thêm 1 lần nữa.
http://www.doubleshield.com.vn/productbycategory.aspx?catId=18

Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Các bác nào 4 mắt đi khám sức khoẻ để thi bằng lái có bị hỏi thì nói bị cận 2,5 độ trở xuống thôi nhé vì luật qui định cận trên 2,5 diop kg đc lái oto. Mắc công lại bị lèm bèm
Cái này giờ em mới nghe. E cũng bị cận, đi khám chỉ bị hỏi lsf có thấy rõ chữ không, chứ chưa bao giờ bị hỏi bi nhiu độ.

Hạng B2
12/9/10
158
25
28
47
Gọng RayBan nghi đểu, mắt xịn chống cực tím Hàn quốc, nhuộm xong tổng thiệt hại 2,5 triệu. Chạy xe thấy dễ chịu hẳn

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Hôm rồi dự hội chợ expo 2015 tại HN, trong 1 gian hàng của Korea em mua 200k. Tối đi chấp luôn mấy xe bật đèn pha.
Em mua ở đây nè bác. Kính này là kính phân cực chống chói.Tổng thiệt hại 180K. Đổ dốc cầu Nhị Thiên Đường gặp ngã tư Bùi Minh Trực thì quẹo phải, gặp hẻm đầu tiên bên phải thì quẹo vào.Hơi khó tìm một chút vì vào hẻm phải quẹo thêm 1 lần nữa.
http://www.doubleshield.com.vn/productbycategory.aspx?catId=18

Hạng B1
21/2/10
55
29
18
Hồ Chí Minh
Em thì hay làm ngã 3 cmt8-nguyễn đình chiểu. bác ra lựa gọng xong, đo mắt thì họ nhộm cái tròng mới thui. tròng của kiếng đó cất chơi, sau này cho người kg cận dc. Các bác lưu ý nên chọn loại có gọng kiếng dầy chút để nó ôm cái tròng. chứ cái kiếng đầu em chọn loại viền mỏng, làm xong dễ rớt cái tròng lắm. Bị cận nên kg có nhiều lựa chọn kiếng đẹp, thấy tụi nó đeo đẹp thấy ham.

• Like
Reactions: bat.hoi