Thảo Luận Chung Cho em hỏi về kính cận màu

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Kính cận có loại màu sậm và phủ polarised như kính mát. Bác không nên chọn loại nhuộm màu đen rất khó chịu. Bác chủ cần thì em gt bác chỗ chuyên gia công kính cho các tiệm kính luôn. Giá rẻ hơn ra tiệm kha khá.

Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
Em bị cận khá nặng nên đeo kính lái xe trưa dễ bị chói. Em nghe nói kính cận làm như kính mát màu đen được. Bác nào có kinh nghiệm xài cái này khai sáng cho em tí và ở đâu làm cái này làm giá mềm và chất lượng ạ?

Cám ơn các bác.

Em thà đeo kính cận trắng và chịu nắng còn hơn mua kính "nhuộm" màu, hay "làm" kính cận màu :)

Lựa chọn của em hơi vướng víu chút, là vẫn xài kính cận bình thường (với gọng, mắt kính mình thích) và thêm một cái kính râm chụp ngoài (loại chuyên dùng cho bọn đeo kính cận), hay về sau có loại chỉ có mắt kính và gài lên phía trước kính cận.

Mà phim dán kính oto các miếng nhỏ thừa ra rất nhiều, chất lượng tốt (giá đắt mù mà :D), cắt lấy 2 miếng dán vào mắt kính có khi ổn, giá coi như 0đ. Y/c duy nhất là khéo tay :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Đào mộ kinh quá. Mà sẵn em cũng đang dùng kính cận đổi màu, rất tiện. Tròng chính hãng Hoya của Nhật nên không sợ hại mắt, giá tròng khỏang 1.5tr làm tại Saigon Optic góc ĐBP-PNT quận 3.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Hic, sao nhiều bác cận mà kg lazer cho hết cận?
Buông được cái kính dày cộp theo mình hơn 30 năm thì lâu lâu cũng...nhớ nhưng vô cùng nhẹ nhỏm....
Mình bắn lazer cũng 7 năm nay rùi, kết quả rất tốt, từ đó đến giờ chỉ cần cái kính mát như mọi người thui :p

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Hic, sao nhiều bác cận mà kg lazer cho hết cận?
Buông được cái kính dày cộp theo mình hơn 30 năm thì lâu lâu cũng...nhớ nhưng vô cùng nhẹ nhỏm....
Mình bắn lazer cũng 7 năm nay rùi, kết quả rất tốt, từ đó đến giờ chỉ cần cái kính mát như mọi người thui :p
Em cận có 2.5 diop mà bắn gì, qua 35 đo lại còn 2.0, chờ tới 40 chắc còn 1.5, vậy tới 60 tuổi là hết cận chứ gì. Cận có lợi thế là về gì ít bị viễn. Em để tự nhiên nên không thích can thiệp y khoa :D
kính đổi màu là lựa chọn duy nhất và cuối cùng của tôi.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Kính cận có loại màu sậm và phủ polarised như kính mát. Bác không nên chọn loại nhuộm màu đen rất khó chịu. Bác chủ cần thì em gt bác chỗ chuyên gia công kính cho các tiệm kính luôn. Giá rẻ hơn ra tiệm kha khá.
Sao bác không up cái địa chỉ lên luôn để ai có nhu cầu đỡ mất công đi hỏi

23/5/17
32
27
18
47
Topic này đúng vào vấn đề em mình đang băn khoăn. Đôi khi nhìn đời qua 2 mảnh ve chai cũng bất tiện lắm.