Tập Lái
31/5/14
3
2
3
33
Em xin chào các anh và các bác ạ. Tuy em chỉ đi xe máy nhưng cũng vào đây để học hỏi nhiều kinh nghiệm khi đi xe và hiểu rõ luật hơn. Cách đây 4 ngày, em bị bắn tố đo ở gần khu vực an sương. Nếu qua khỏi củ chi thì sẽ qua 1 cây cầu, em nhớ ko lầm thì tên là cầu an hạ. Thì em chạy vào 1 lane dành riêng cho xe máy, 2 bên là mấy quán nước dựng tạm b, đồng ruộng nhiều, ko thấy nhà dân. Em bị bắn khoảng 50/40km thì phải, vì em ngồi sau nên ko rõ.

Em hỏi trực tiếp anh công an là theo thông tư 65, em muốn được xem hình ảnh khi em vi phạm. Thì anh ca bảo là lúc lên đong phạt sẽ dc xem. Nhưng em nói là theo điều 65, em dc phép yêu cầu xem hình ảnh liền. Nhưng anh đó nói là ơ đay băn từ phía trước xe, chứ không phải bắn từ phía sau xe. Nên khi lên cơ quan mới dc xem hình ảnh.
Em nói thật đây là lần đau em nói luật với cảnh sát nen không tự tin lắm. Ca nói là em cứ lên đong phạt, nếu có sai sót gì thì em kiện anh, có bảng tên đầy đủ. E cũng chú ý bảng tên liền, rồi em đưa giấy tờ xe ra đay đu.

Anh ca nói là ở các tỉnh thành khác như hóc môn,..... Cũng không dc xem hình ảnh liền. Nếu ai cũng như em, thì 10 người vi phạm sao mà đưa hình cho xem hết dc. Nói chung anh ca nói chuyện đàng hoàng. Chắc thấy em đầy đủ giấy vói lại mang đồ đạc nhiều nên ảnh nói nhắc nhở thôi. Không lập biên bản gì hết.

em chỉ có 1 thăc mắc là nếu không xem dc hình ảnh trực tiếp, thì làm sao biết mình có bị công an bắt bậy hay không. Và quá trình máy bắn tốc độ sao ca nói bắn ở phía trước xe nên không có hình ảnh xem liền dc, em ko hiểu là ko thấy bảng số xe sao bắt đúng người dc. Vậy phải nói thế nào để ca cho em biết chính xác tốc độ mình vi phạm ra sao,?????? E là con gái nhưng muốn hiểu rõ luật để chạy xe tự tin hơn, nên em hỏi có ngây ngô, khờ khạo gì thì mong các anh, các bác bỏ qua .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: akay83 and quankung
Hạng C
17/3/11
501
119
43
Cái VÔ LÝ NHỨT là 40 km/h là CÁI BẨY đo tốc độ để thu $ Phạt. Cần phải loại bỏ ngay thì người dân mới không bị bức xúc.

Hạng B2
6/5/11
445
62
28
Dù gái hay trai vào tầm ngắm của xxx đều bị xử phạt hết,được tha là hạnh phúc quá rồi. chính xác là xxx hay bắn tốc độ khu vực này ai thường xuyên cũng biết.Nhân đây nói bất hợp lý tổ chức GT :
- Phân biệt đối xử từng hạng xe trong khi đường chật.ví dụ :xe tải, xe CONTAINER,công nông,xe ô tô con, khách dưới 30ghe, trên 30ghe....đường chỉ có 1 phân loại từng xe để qui định tốc độ mà ác từng địa phương cắm bb mỗi kiểu.
- Tại sao bb duy nhất. ví dụ : vào khu đô thị bb 50 cho tất cả loại xe và hết KDC bb xả.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Chỗ đó bắn thật, vừa đổ dốc cầu qua địa phận củ chi, xui thì chịu thôi em :)). Trên đây nhiều người biết địa điểm đó rồi.

Tập Lái
31/5/14
3
2
3
33
Da
Chỗ đó bắn thật, vừa đổ dốc cầu qua địa phận củ chi, xui thì chịu thôi em :)). Trên đây nhiều người biết địa điểm đó rồi.
Khúc đó mấy ảnh nói là thuộc an sương rồi, em chỉ thắc mắc là em phải nói sao, yêu cầu thế nào để dc xem hình ảnh vi phạm hoặc chứng minh dc em có vi phạm hay ko. Vì em đoi xem hình mà mấy ảnh cứ kêu lên cơ quan đóng phạt sẽ dc xem. Nếu ở đaay người ta bắn đúng thì hok nói gì.

Tập Lái
17/3/14
48
20
8
Em đây cũng đang thắc mắc vụ này. CSGT không chứng minh được lỗi vi phạm thì làm sao lập biên bản? Trong khi đó, có ông nào cho mình coi hình ảnh bắn tốc độ tại chỗ? Mấy ổng toàn nói lên đóng phạt thì sẽ có, và thậm chí không cho ghi thêm ý kiến của người vi phạm:"Yêu cầu hình ảnh vi phạm tốc độ khi đóng phạt." Khó hiểu quá.

Hạng C
26/9/12
856
305
63
Đội An Sương quản Quốc Lộ 22 nha e.
Nếu họ bắn thật ( khi lập biên bản họ sẽ ghi lỗi quá tốc độ của e + thêm chữ " có hình ảnh..."). và e sẽ được thấy hình khi đi nộp phạt.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Đội này hay bắt lỗi cán vạch phân vùng cho quẹo trái, hướng Củ Chi về TP vừa qua cầu An Hạ