Tập Lái
27/11/12
8
1
4
Mới hả bác. Hic mình cũng dính mà chưa biết sao
Bác mới cọc thôi hay đã đóng tới giai đoạn mấy rồi,hiện giờ đang chạy lên TTC coi nó trả lời saocos gì sẽ thông tin cho các bác hay.

Hạng B1
30/1/17
70
35
23
35
Bác mới cọc thôi hay đã đóng tới giai đoạn mấy rồi,hiện giờ đang chạy lên TTC coi nó trả lời saocos gì sẽ thông tin cho các bác hay.
Em đóng đợt 3 rồi bác. Có gì bác hú e với. Lo quá

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
2PN giờ giảm còn nhiêu rồi các anh ?
2PN biến thiên lắm anh. 3.50 tỷ là rẻ nhất. 4.2 tỷ là đắt nhất. Tùy view và dt mà.
Ví dụ anh có thích lấy 1 căn view tốt, giá chỉ 3.69 tỷ giai đoạn này ko thì pm mình nhé haha.

• Like
Reactions: thefarmer
Tập Lái
27/11/12
8
1
4
Chào cả nhà,kg biết trong đây các bác mua dự án CMI bên VCR giải quyết ntn có thể chia sẻ thông tin kg ạh và có ai mua bên TTC kg ,e dính bên TTC lên hỏi thì nó nói hoạt động bình thường chỉ là đang rà soát thủ tục lại thôi và nói nếu có gì thì sẽ hoàn tiền lại.

Hạng B1
7/4/18
80
97
18
48
VCR cũng rứa thôi bác, mình dính 1 căn đang nản đây.
Mình đặt bút kí thoả thuận đặt cọc là nắm đằng lưỡi rồi.
Khi nào cđt báo đóng tiền tới 30% mà chưa xong móng thì mình có quyền không đóng tiếp.
Còn không nữa thì chỉ gặp nhau ở toà haizz.

Tập Lái
27/11/12
8
1
4
VCR cũng rứa thôi bác, mình dính 1 căn đang nản đây.
Mình đặt bút kí thoả thuận đặt cọc là nắm đằng lưỡi rồi.
Khi nào cđt báo đóng tiền tới 30% mà chưa xong móng thì mình có quyền không đóng tiếp.
Còn không nữa thì chỉ gặp nhau ở toà haizz.
Mình thấy công trình le que kg mấy công nhân nếu tới đợt đóng tiền tiếp theo mà chưa đóng nấp hầm chắc phải làm căng với nó như hổm mình thấy 1 nhóm khách lên la quá trời.

Hạng B1
20/11/15
64
29
23
44
Thông tin cứ mập mờ nhỉ, ko có gì rõ ràng. Bên TTC thì khẳng định đã đền bù xong cả 14 hộ, nhưng cũng ko thấy giấy tờ.

Hạng B1
30/1/17
70
35
23
35
Mình thấy công trình le que kg mấy công nhân nếu tới đợt đóng tiền tiếp theo mà chưa đóng nấp hầm chắc phải làm căng với nó như hổm mình thấy 1 nhóm khách lên la quá trời.
Bác làm đơn . Khi nào thông tin rõ ràng thì đóng. Họ không bắt đóng đâu, vì họ không trả lời được đơn của mình.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.820
113
Thông tin cứ mập mờ nhỉ, ko có gì rõ ràng. Bên TTC thì khẳng định đã đền bù xong cả 14 hộ, nhưng cũng ko thấy giấy tờ.

có thằng sợ bị bắt bỏ vô lò nên phải ráng nuốt lại cái mới ỉa ra khi chưa kịp nguội mà thôi

muốn thu hồi thì thiếu mẹ gì lý do

may mà nó không lấy lý do cần thiết phải thu hồi dự án do chủ đầu tư bị hôi nách nên sẽ gây ô nhiễm cho dân cư

• Like
Reactions: Anfa and Beta
Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
E cũng mới đóng thêm đợt thứ 3 rồi.e mua bên VCR e có qua gặp nó nơi chuyện thì nó nói vẫn tiếp tục xây dựng.e cũng có đi qua nhg buổi chiều thì thấy công nhân về vẫn còn xe và máy móc ở công trình.và cũng thấy có mấy bài báo đính chính lại là cho tiếp tục triển khai cũng như mua bán.!giờ ko biết tính sao đóng tới 700 triệu rồi nếu ko theo nữa thì mất hết tiền đó.các bác muốn làm căng ko thì tập hợp lại tất cả thật đông rồi hẹn ngày nào đó lên gặp hẳn tổng giám đốc để làm rõ và bắt nó có văn bản hẳn hoi.!

Attachments

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
có thằng sợ bị bắt bỏ vô lò nên phải ráng nuốt lại cái mới ỉa ra khi chưa kịp nguội mà thôi

muốn thu hồi thì thiếu mẹ gì lý do

may mà nó không lấy lý do cần thiết phải thu hồi dự án do chủ đầu tư bị hôi nách nên sẽ gây ô nhiễm cho dân cư
Diễn tiến vừa rồi, nằm ngoài dự kiến của em, và em đang ko hiểu rõ ý chính quyền muốn gì, khi mà ông muốn nới ông muốn trói??
TTC có thông báo đến cổ đông bằng văn bản rồi cơ đấy:
Đằng sau mọi thứ chắc hẳn là cả một thâm cung bí sử...

• Like
Reactions: ngautuan
Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Bác làm đơn . Khi nào thông tin rõ ràng thì đóng. Họ không bắt đóng đâu, vì họ không trả lời được đơn của mình.
Sợ sau này nó tính vào nợ quá hạn.và tính lãi những ngày mình ko đóng vì theo hợp đồng là vậy.!

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.820
113
Diễn tiến vừa rồi, nằm ngoài dự kiến của em, và em đang ko hiểu rõ ý chính quyền muốn gì, khi mà ông muốn nới ông muốn trói??

bí cái mẹ gì

giờ chả nhẽ lại trả lại tiền vì lý do bất khả kháng - pháp luật thay đổi

thôi thì găm tiền mấy anh đc ngày nào hay ngày đó

• Haha
Reactions: Tin7117
Hạng B1
30/1/17
70
35
23
35
Sợ sau này nó tính vào nợ quá hạn.và tính lãi những ngày mình ko đóng vì theo hợp đồng là vậy.!
Không có đâu bác vì họ nhận được công văn của mình thì phải trả lời khách hàng trường hợp họ đồng ý hoặc không. Nếu họ phạt thì uy tín công ty ảnh hưởng bạn.

Hạng B2
5/8/12
151
4.579
113
bí cái mẹ gì

giờ chả nhẽ lại trả lại tiền vì lý do bất khả kháng - pháp luật thay đổi

thôi thì găm tiền mấy anh đc ngày nào hay ngày đó
Dự án gần đó, De La Sol thì sao bác? Em thấy nó cũng dừng thi công cả năm rồi. Q4 khó nuốt nhỉ?

Tập Lái
18/3/19
2
0
1
33
Có nghe bên mấy sàn là đã kí công văn hoãn đóng tiền đợt tới. H làm gắt quá chắc khó lọt rồi. Chắc bị giam tiền đến hết năm quá :(

Hạng B1
20/11/15
64
29
23
44

Tôi cũng có cảm giác như bác, ko hiểu chuyện gì đang xảy ra.
Văn bản bác nói có phải văn bản gửi HOSE ko? Link bác đưa ko đọc được, chỉ search được cái này: