Hạng B1
8/11/07
65
0
0
RE: Chổ sửa xe uy tín, chất luợng ở Sài gòn!

Trích đoạn: namtuong2

Trích đoạn: trongtamfr

Các bác ơi, ở SG chỗ nào làm đồng sơn xe Cub 79 tốt vậy các bác ?
Nhớ chỉ em đấy các bác nhé, em đang cần làm lại em Cub cũ
Nếu bác muốn xe đẹp và quí con xe như con cháu thì ghé Bảy Giang trên dường Trần Quang Khải đó. Sơn đẹp nhưng giá mắc nha.

Qua cầu Bông, hướng về Bình Thạnh, tiệm sơn xe nằm bên tay trái, gần trường học Võ Thị Sáu, tên Tư Béo, là đệ tử của Bảy Giang TQK đó, nhưng sơn được lắm, giá cả phải chăng, bị mỗi cái tội lâu, vì...đông quá

Hạng B1
8/11/07
65
0
0

Trích đoạn: anhbotrum

còn sửa hay lam lại xe hai thì thì chổ nào vậy mấy Bác

Đổ dốc cầu Bình Triệu 2, nhìn bên tay trái, tên Út Miền Đông, chuyên xe 2 thì

Hạng B1
8/11/07
65
0
0

Trích đoạn: junior11

Các chú các bác giúp em ạh! nhà em ở cầu Bình triệu! em có 1 chiếc CB-50 của Honda! xe chạy "được" (đổ xăng, nổ máy, vào số, là chạy). Nhưng lại nghe máy kêu "cạch cạch", mà ko biết bị cái gì! mới mua được con này và thích lắm! muốn sửa lại đi! Các chú/bác nào biết chỉ giúp giùm em chổ sửa mà giá mềm thì càng tốt! em là SV nghèo! mong các bác giúp giùm! ngoài ra còn bị chảy nhớt do ron cũ wá! (chắc phải làm máy lại). giúp giùm em! em mang ơn các bác lắm lắm! Thân ái! Bắt tay trái![&:]

Bạn đi từ Lăng Ông hường về Hàng Xanh, qua khỏi chợ Bà Chiểu, có ngã 3 nhỏ bên tay trái, đầu đường có tiệm phở, quẹo trái, đi gần cuối đường, tiệm bên tay trái, tên Tường.

Tiệm nhỏ, nhưng sửa ok.

Hạng B1
8/11/07
65
0
0

Trích đoạn: namtuong2

Kính thưa các bác,
Em là một new member,hôm nay mới tranh thủ nêu nên một ý kiến mà chưa thấy ở diễn đàn.Đó là điạ chỉ của những chỗ sửa xe đảm bảo uy tín tại SG.
Thưa các bác, con ngựa sắt vốn như một người bạn thân thiết với chúng ta và việc bảo dưỡng sửa chữa là rất nên làm. Em đã nhập cư vào SG đã gần 20 năm nhưng mỗi lần đi sửa xe cho gia đình, cho chính mình lại lắc đầu ngao ngán và nhiều khi phát điên lên bởi cách làm ăn, dịch vụ ăn liền của nhiều nơi thậm chí được cho là có tiếng tăm...Ôi thôi, nhắc đến thêm bực bội. Em sẽ chia sẻ những câu chuyện-những kinh nghiệm đau thương trả bằng tiền cắt cổ và cả cái sự ngu dốt của minh khi trao con ngựa sắt cho những tay lang băm.
Xin các bác tham gia vào chu đề này và nếu được kết qủa là những nơi sửa xe uy tín, tốt thì chia sẻ cho mọi người các bác nhé. Em xin cám ơn các bác và em sẽ quay lại chia sẽ tiếp chiều nay. bây giờ em bận đi rồi.

Đây là ý kiến rất hay, nhưng mỗi tiệm có 1 sở trường, sở đoản thôi. Không có chỗ nào số 1, quan trọng là mình phải biết đưa đến đúng chỗ.

Mình mới tham gia, có gì sơ xót, mong bỏ qua, các bạn muốn biết chỗ sửa thì post lên tình hình xe mình,loại xe, và khu vưc của mình. Mình cũng từng đi sửa xe rất nhiều nơi, mình sẽ đưa ra ý kiến để tham khảo

Hạng D
10/9/08
2.871
5.904
113

Các bác biết chỗ nào sửa xe Kawasaki MAX uy tín chất lượng không chỉ em với, trước đây em có sửa ở chỗ Hòang Văn Thụ (đọan đối diện nhà thi đấu quân khu 7) nhưng tiệm này nghỉ làm mấy tháng nay rồi, chẳng biết dời về đâu? Ai có manh mối gì về tiệm này thì chỉ em biết luôn.
Thanks.

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
DB5MAN nói:
Hi các Bác, ngày xưa Em làm hãng dầu nhờn nên biết rất nhiều chổ sửa xe tốt, chất lượng, Gửi mấy Bác một số điểm tham khảo :
Nếu xe số thì đến 120 Trần Bình Trọng Q.5
Nếu là xe ga thì 385 Trần Phú Q.5
Nếu Gò Vấp thì đến 58/407C Phạm Văn Chiêu, hay 219 Quang Trung
Đảm bảo chất lượng, đúng giá

Cảm ơn bác, ngày mai em rảnh sẽ ghé mấy tiệm này coi cái đồng hồ báo nhiệt của em sao nó nằm im re một chỗ

Hạng B1
2/9/06
94
20
8
Bác Namtuong2, duyenanh_11: Các bác tư vấn cho em chỗ sửa xe uy tín, chất lượng để em đại tu (làm mới tòan bộ) con Dream II (1997) của em.

Many thanks

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
mấy tiệm này
ptscmarine nói:
Bác Namtuong2, duyenanh_11: Các bác tư vấn cho em chỗ sửa xe uy tín, chất lượng để em đại tu (làm mới tòan bộ) con Dream II (1997) của em.

Many thanks

Đi từ Đinh Bộ Lĩnh, rẽ vào Bùi Đình Tuý, qua cầu rẽ phải ngã 3 thứ 1 gần hết đường có tiệm Vinh bên tay phải làm xe số ok lắm (ko rẽ đường sát cầu)

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Có hệ thống suaxesaigon.com trên góc ngã 4 Út Tịch - Hoàng Văn Thụ, các bác bác thấy sao ạ? Em tính mang con Dylan lên làm máy lại.

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
Re: RE: Chổ sửa xe uy tín, chất luợng ở Sài gòn!

nếu vậy shop của e có dc liệt kê vào hàng uy tín chưa pak chủ thớt? bên e cũng có vài a e OS ủng hộ ah.