Hạng B1
22/4/17
76
24
8
40
Chào các bác. E chép file .mp4 vào usb để xem fim hoạt hình cho nhóc tì nhà e lúc đi chơi. Nhưng khi gắn vào thì k phát dc. Có lẽ nó k đọc dc. E xài pioineer x5850bt.
Ai có kinh nghiệm giúp e với. E cám ơn.
P/s: mua đĩa k có loại nhóc tì thích ah

Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Chào các bác. E chép file .mp4 vào usb để xem fim hoạt hình cho nhóc tì nhà e lúc đi chơi. Nhưng khi gắn vào thì k phát dc. Có lẽ nó k đọc dc. E xài pioineer x5850bt.
Ai có kinh nghiệm giúp e với. E cám ơn.
P/s: mua đĩa k có loại nhóc tì thích ah
Đầu này không hỗ trợ .mp4, bác phải convert về file .Divx thì sẽ xem video được.

• Like
Reactions: zDeltaz
Hạng B1
22/4/17
76
24
8
40
Bác chú ý chọn Output là : " Home Theatre "
P/s : Trên OS có nhiều shares các Dvd* .Divx, bác có thể download về xài luôn.
E có down mấy file .divx bác nói về chép vô cũng k coi dc. E tìm trên mạng thấy có soft chuyển sang avi chép vô thì coi dc

• Like
Reactions: Cafedenda
Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
E có down mấy file .divx bác nói về chép vô cũng k coi dc. E tìm trên mạng thấy có soft chuyển sang avi chép vô thì coi dc
Bác có convert về Divx thử lại chưa, và coi lại hướng dẫn của đầu DVD, còn đuôi *.avi thì coi được vì cũng được hỗ trợ mà bác, chuẩn DVD thường các đầu Pioneer xài là : Home Theatre (.avi, .divx)

• Like
Reactions: zDeltaz
Hạng B1
22/4/17
76
24
8
40
Bác có convert về Divx thử lại chưa, và coi lại hướng dẫn của đầu DVD, còn đuôi *.avi thì coi được vì cũng được hỗ trợ mà bác, chuẩn DVD thường các đầu Pioneer xài là : Home Theatre (.avi, .divx)
Mình thấy soft pcfree của bạn nào giới thiệu trên diễn đàn, thích nhất là free, convert cũng ok. Làm theo hướng dẫn ra file avi, chọn divx, âm thanh 320kb, độ phân giải 720x480 chép vô coi cũng Ok lắm. Có điều độ phân giải k đẹp lắm. Nếu dc full HD thì tốt. K biết pioneer có loại nào full HD k bác, quan trọng là chơi dc MP4 k cần phải convert ấy