Hạng B1
4/5/11
56
0
0
Không cần nói thì mọi người cũng bít nhu cầu in ấn càng lúc càng cao nhưng không phải ai cũng biết cách lựa mua máy in phù hợp với nhu cầu. Tui mạo muội chia sẻ ít kinh nghiệm tui lụm lặt được trong lúc loay hoay tìm hiểu để mua máy laser cho cty. Hi vọng giúp ích cho mọi người. Ở đây tui viết về cách lựa máy in phụ thuộc vào nhu cầu in ấn nha:
1 – Nhu cầu in ấn cho gia đìnhThông thường với nhu cầu gia đình, bạn sẽ không in với số lượng lớn trong 1 ngày nên một chiếc máy laser chỉ có chức năng in trắng đen gọn nhẹ, bền bỉ, ít lỗi sẽ phù hợp cho bạn. Trong tầm giá 2-2,5tr bạn có thể sở hữu chiếc máy in laser của những hãng nổi tiếng như HP, Canon… Ngoài ra nếu cần nhiều chức năng hơn bạn cũng có thể chọn loại đa năng ( in,scan,copy ) với tầm giá chừng <4tr. Hiện nay laser đa năng thì có vẻ người dùng đang thiên về HP.

2 – Nhu cầu in ấn cho văn phòngVăn phòng thường có nhu cầu in ấn nhiều/ liên tục trong ngày. Mình sẽ chia máy in dành cho văn phòng thành 3 loại để các bạn tiện theo dõi: - Nếu in nhiều, liên tục trong ngày, nhưng chỉ cần chức năng là in trắng đen -> nên chọn những chiếc laser không quá to nhưng có công suất hàng tháng cao, tốc đô nhanh. HP P2035 là 1 ví dụ. Con này có công suất tháng là 25.000 trang / tháng và có tốc độ lên đến 30 trang / phút.
- Nếu muốn in, scan , copy , fax -> chọn máy đa năng để tiết kiệm tiền bạc lẫn diện tích sử dụng.
- Nếu cần in nhiều, liên tục và có in màu -> Chọn máy laser màu , máy này có thể in hàng trăm trang/ ngày. Bạn nên chọn loại có chi phí trang in hợp lý giúp bạn tiết kiệm và nên có thêm nhiều tiện ich khác.

Tập Lái
4/5/11
7
0
0
Mấy bài viết về máy in toàn thấy lấy HP ra làm mẫu không :)

Tập Lái
5/8/11
4
0
0
Gahajo nói:
Mấy bài viết về máy in toàn thấy lấy HP ra làm mẫu không :)
em nghe nói máy in laser của HP có tiếng ở châu á thái bình dương nên được ưu ái như thế áh mà

Tập Lái
21/6/11
9
0
0
Sao con Hp P2035 nhìn thấy cổ quá mà công suất ghê quá vậy

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
Các Bác HP tư vấn dùm , cty mình có cái máy Hp laserjet 9040 serie xài hộp mực c8543x , trên trang web hp http://www.shopping.hp.co...amp;family_name= báo là xài được 30.000 trang in. nhưng thực tế paper count của máy in báo có 16.xxx trang , thế mực của HP đong thiếu hay có lý do gì khác ah ?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/5/11
56
0
0
Theo cá nhân mình thì các hãng đều cho số trang in của hộp mực đều dựa theo tiêu chí ĐK lý tưởng như : độ phủ mực 5%, in chế độ tiết kiệm, in liên tục...

Còn vấn đề máy báo 16.xxx theo mình nghĩ là do nó không đếm được rõ lượng mực trong máy. Cũng giống như có nhiều trường hợp máy in của các hãng báo là hết mực mà trong khi bình mực đó vẫn còn.

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
Trong những điều bác trả lời , xin hỏi bác 1 số vấn đề
mât độ phủ 5% ok .
nếu kêu in chế độ tiết kiệm là 30k trang , in chế độ thưc 16k trang có phải tự dối lòng không ? :D
riêng hộp mực này có con chip quản lý lượng mực còn lại và số trang in , mình đã kiểm tra lại và thấy hộp mực đã rỗng (hết mực bột trong hộp mực)
nahu nên coi kỹ , nếu hộp mực này in trên 9050 còn lên 38k trang ấy chứ (trang web hp)
nahu nói:
Theo cá nhân mình thì các hãng đều cho số trang in của hộp mực đều dựa theo tiêu chí ĐK lý tưởng như : độ phủ mực 5%, in chế độ tiết kiệm, in liên tục...

Còn vấn đề máy báo 16.xxx theo mình nghĩ là do nó không đếm được rõ lượng mực trong máy. Cũng giống như có nhiều trường hợp máy in của các hãng báo là hết mực mà trong khi bình mực đó vẫn còn.

Tập Lái
6/9/11
1
0
0
Cho em xin chút thông tin về máy in Hp P2035 được không ạh? Máy này xài có tốt không? công suất máy em đã thấy kết rồi :)

Tập Lái
4/5/11
26
0
0

Máy in laser khổ A4, 600x600dpi.
Khay nạp giấy tay 50 tờ,
Khay nạp giấy tự động 250 tờ.
Khay trả giấy ra 150 tờ.

Tập Lái
4/5/11
12
0
0
Mấy con máy in laser 600x600dpi của HP nhìu khi còn chất hơn cả 2400dpi của mấy hãng khác nữa đó nha