Em nên mua xe nào?

• Mazda3

Bình chọn: 33 26,8%
  • Ford Focus

Bình chọn: 81 65,9%
  • Khác

Bình chọn: 9 7,3%

• Total voters
    123
Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Chi tiết nào trên xe Mazda là tàu thế bác? Cùng 1 lò mà sao Mazda thì toàn đồ Tàu, Kia thì không?
Bác thăm quan nhà máy Mazda Chu Lai thì sẽ biết bác nhé. Dù nó là đặt hàng theo tiêu chuẩn Mazda bác nhé, nhiều phụ kiện lắp ráp vẫn xuất xứ TQ nhiều bác nhé.

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Ford dù sao cũng là One Ford toàn thế giới bác nhé. Mazda của bác Dương thì đồ TQ hơi bị nhiều nha bác. Mềm hay cứng bác chỉ cần đậu 2 cái xe kế bên mở cửa ra và đóng lại là biết ngay. E ko đánh giá cao Focus về kiểu dáng nhưng về trang bị option hay an toàn hay vận hành thì hạng C tại VN e đánh giá Focus cao nhất.

One Ford ko có nghĩa linh kiện nhập về Việt Nam! Đảm bảo giống Mỹ.
Tiếng đóng cửa chưa phải là tiêu chí quyết định sự an toàn, hơn nữa phụ thuộc vào cảm nhận chủ quan, ko cân đó đong đếm dc.
Bác đánh giá Focus an toàn cao nhất cũng hoàn toàn dựa vào ý chủ quan của bác..nghe nó lý thuyết suôn quá, bác nhẩy

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Có 1 điều là ai đã từng cầm lái Ford thì chỉ thích lên xe Đức, nếu chuyển qua xe Hàn, Nhật là chán phèo ngay.

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
One Ford ko có nghĩa linh kiện nhập về Việt Nam! Đảm bảo giống Mỹ.
Tiếng đóng cửa chưa phải là tiêu chí quyết định sự an toàn, hơn nữa phụ thuộc vào cảm nhận chủ quan, ko cân đó đong đếm dc.
Bác đánh giá Focus an toàn cao nhất cũng hoàn toàn dựa vào ý chủ quan của bác..nghe nó lý thuyết suôn quá, bác nhẩy
E đưa ra là hoàn toàn quan điểm cá nhân, nghề mua bán xe nên cũng tiếp xúc chạy nhìu hết mấy dòng này hết rồi bác, e cũng được thăm quan các nhà máy lắp ráp nên cũng đưa ra quan điểm của mình tư vấn cho a e thôi bác. Còn chuyện an toàn cao thì e dựa vào trang bị cho cái xe chứ ko phải quan điểm cá nhân bác nhé, cái chức năng City Stop của nó bác nên tìm hiểu nhé, hạng C hay D tại VN cũng chưa xe nào có đâu nha bác. Bác đi trong phố quên thắng nó tự thắng mà còn ko an toàn nhất thì thế nào mới gọi là an toàn bác?

Tập Lái
30/10/18
23
13
3
24
Nếu bác mua xe chủ yếu chở gđ đi thì bác nên chọn e focus đi
Focus hơi hao, nếu mình chở gđ đi thì hao tý cũg ko s bù lại chạy khỏe và sướng là đc
Chưa kể dàn tôn + sắt-xi khỏi chê