Hạng B1
22/10/15
58
19
8
40
Mấy hôm trước em cứ thấy đau âm ỉ ở thắt lưng dọc xuống chân, đi khám bác sĩ bảo đau dây thần kinh tọa mà chủ yếu là do em làm lái xe ngồi nhiều cộng nằm ngủ sai tư thế và dùng nệm mềm quá nên mới vậy. Giờ muốn thay sang cái đêm lò xo cứng hơn một chút, đang xem mấy hãng ở Đệm Xanh là Liên Á, Vạn Thành và Canada không biết mua cái nào thì hợp lí mà kinh tế đây??

Hạng B1
11/6/15
93
43
18
36
Bác cẩn thận cái bệnh này nguy hiểm phết đấy, nhẹ thì điều trị nội khoa uống thuốc kieng khem một số thứ rồi vận động nhẹ là được. Nặng có thể phải can thiệp phẫu thuật ngoại khoathì gay

Hạng B1
20/10/15
61
40
18
37
Khuyên bác dùng Liên Á nhé, loại cocoon 2.0 là tuyệt, nhà em dùng nằm pheeeeeeee :)

Hạng B1
12/11/15
50
5
8
41
Em cũng bị giống cụ chủ thớt 3 năm nay, đi khám bsi bảo chưa phải mổ. Về nhà em có chơi thể thao nhẹ nhàng thấy cũng đỡ.
Tập bơi quá tốt nhưng không thường xuyên được. Em hiện đang đạp xe + đu xà đơn + tập Yoga cụ tham khảo thử xem tình trạng cụ thế nào có tập được không
Ngoài ra nằm đệm cứng quá cũng chưa hẳn đã tốt vì gây áp lực lên vùng vai, hông và phần lưng khiến bệnh nặng hơn. Chọn lò xo mặt có lớp lót mềm là chuẩn nhất

Tập Lái
12/11/15
43
1
13
41
Mấy hôm trước em cứ thấy đau âm ỉ ở thắt lưng dọc xuống chân, đi khám bác sĩ bảo đau dây thần kinh tọa mà chủ yếu là do em làm lái xe ngồi nhiều cộng nằm ngủ sai tư thế và dùng nệm mềm quá nên mới vậy. Giờ muốn thay sang cái đêm lò xo cứng hơn một chút, đang xem mấy hãng ở Đệm Xanh là Liên Á, Vạn Thành và Canada không biết mua cái nào thì hợp lí mà kinh tế đây??
Mua ở đệm xanh là kinh tế quá rồi bác thớt còn lo gì nữa, thấy khuyến mãi liên tục mà còn có cả vận chuyển, bào hàng đàng hoàng

Hạng B1
21/10/15
68
36
28
38
Em ké bác chủ thớt hỏi các bác kinh nghiệm lựa chọn đệm cao su thiên nhiên, cụ thể là giữa Kim Đan, Liên Á với Vạn Thành. Em nghe nói mấy thằng này chất lượng tương đương nhưng độ bền thì ko biết thế nào (đại khái dùng trên 10 năm thì có bị mủn, lún hoặc nhão ko)

Hạng B1
11/6/15
60
6
8
33
Em ké bác chủ thớt hỏi các bác kinh nghiệm lựa chọn đệm cao su thiên nhiên, cụ thể là giữa Kim Đan, Liên Á với Vạn Thành. Em nghe nói mấy thằng này chất lượng tương đương nhưng độ bền thì ko biết thế nào (đại khái dùng trên 10 năm thì có bị mủn, lún hoặc nhão ko)
cao su thiên nhiên thì vô tư đi bác, nhà em có cái nệm kymdan nằm 13 năm chưa xẹp lún mủn nhão gì :cool: