Tập Lái
3/5/07
12
0
0
Ở đây,chắc bác nào cũng ghét bọn bẻ gương lắm nhỉ.Em mới nảy ra ý này,các bác xem có được không nhé.đồ chơi trẻ con bây giờ đều có phần phát nhạc,mà thực ra phần này có thể ghi âm sẵn.nó cũng rất nhỏ gọn,có thể gắn chăt vào trong gương.đấu mạch sao cho khi gương bị bẻ,nó kêu ầm mĩ "Ăn căp gương" đến hết pin mới thôi.Hê hê.Em mà thấy thằng nào ôm lù lù môt cục như thế em đập cho nhừ xương.Vài lần như thế,bố bảo cũng chẳng dám đi ăn cắp nữa.Một bộ như thế chỉ khoảng 30k.Một mình em lắp thì chẳng ăn thua nhưng 1000 xe lắp thì em tin ối thằng phải bỏ nghề.Hôi santa fe tiên phong lắp trước đê!!!

Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội
RE: chống trộm gương

Em thấy cách này của 1 bác nào đó trên OS nghĩ ra cũng hay lắm. Mua 1 con Bup be bơm hơi to như người thật ý (khi cần có thể tháo hơi và nhét gọn, chứ manocanh thì ko bít nhét vào đâu), mặc áo và đội mũ cho nó rồi cho ngồi ở băng sau. SF cửa có dán tối màu nên ở ngoài nhìn vào chỉ thấy lù lù 1 đống ngồi trong đấy. Bố thằng ăn cắp nào dám, trừ khi các bác để vợ 2 mình chỗ đồng không mông quạnh bọn nó có nhiều thời gian soi kỹ thôi. Nhưng em chưa biết mua quả bupbe này ở đâu cả.

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Có loại đó đấy bác, các cửa hàng XXX bên tây bán đầy, khi cần có thể dùng vào việc khác nữa [&:][&:]

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Nếu sáng kiến của các Bác m2faces,Bác Hoàng mà thành công thì Santa FE còn khối chuyện phải làm,nào là chống bẻ gương,chống bẻ gạt mưa,chống tháo cover larang,chống tháo đènpha,chống bẻ antena ...kết cục trên STF phải gắn cả chục bộ báo động như vậy mới đủ???:D:mad::mad::D

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Trích đoạn: hunguyen123

Nếu sáng kiến của các Bác m2faces,Bác Hoàng mà thành công thì Santa FE còn khối chuyện phải làm,nào là chống bẻ gương,chống bẻ gạt mưa,chống tháo cover larang,chống tháo đènpha,chống bẻ antena ...kết cục trên STF phải gắn cả chục bộ báo động như vậy mới đủ???:D:mad::mad::D
Ôi, cuộc sống thật khó khăn các bác nhỉ

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Trích đoạn: hunguyen123

Chỉ cần cái Gương thôi bác, các thứ khác nó không tháo đâu (không tháo được ốp larang, đèn pha)!

Hạng B2

he he. các bác thử xem nguyên cả cái xe rú ầm ầm cũng có ai quan tâm không? Người Việt mình có vẻ lãnh cảm lắm các bác ợ. ý tưởng hay đấy nhưng em sợ gương thì cứ kêu, vặt cứ vặt. Vốn dĩ hệ thống báo động có chức năng báo cho chủ xe biết...rằng đã mất trộm mà.
Các bác thử hỏi bác HP Xít te ri ô xem bác ấy có cái thiết bị nào kiểu dùi cui điện của xxx không? chạm vào quá 3s là nó giật cho quay ra thì chắc mới bảo vệ được các bác ợ.
Bác HP đâu nhỉ? nếu bán được cho em xin ly cà phê nhé.

Trích đoạn: m2faces

Ở đây,chắc bác nào cũng ghét bọn bẻ gương lắm nhỉ.Em mới nảy ra ý này,các bác xem có được không nhé.đồ chơi trẻ con bây giờ đều có phần phát nhạc,mà thực ra phần này có thể ghi âm sẵn.nó cũng rất nhỏ gọn,có thể gắn chăt vào trong gương.đấu mạch sao cho khi gương bị bẻ,nó kêu ầm mĩ "Ăn căp gương" đến hết pin mới thôi.Hê hê.Em mà thấy thằng nào ôm lù lù môt cục như thế em đập cho nhừ xương.Vài lần như thế,bố bảo cũng chẳng dám đi ăn cắp nữa.Một bộ như thế chỉ khoảng 30k.Một mình em lắp thì chẳng ăn thua nhưng 1000 xe lắp thì em tin ối thằng phải bỏ nghề.Hôi santa fe tiên phong lắp trước đê!!!

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội

Xem Ra kho khan qua cac bac nhi, chang co cach nao ven toan. Ma khong can than may thang trom vat choi bai "khong an duoc thi dap do". Khong lay duoc guong, angten, xynhan, .... no dap vo kinh de lay do ben trong ay chu chang choi. Noi tum lai, em chiu kho moi lan do xe mat 5 ngan cho chac. Khong co nguoi trong xe thi.....kien cho gui, di xem om vay he he.