Tập Lái
10/8/16
0
14
2
44
Vợ chồng em đang tính mua dự án căn hộ. Chuẩn bị kí hợp đồng thì phát hiện điều khoản phạt chậm bàn giao đã bị thay đổi so với bản mà CDT đã đăng kí ở Bộ công thương. Cụ thể là trong bản dkí thì ghi bàn giao trễ 3 tháng thì bị phạt lãi suất, còn trong HDMB hiện tại thì đã sửa thành 6 tháng. Mấy anh chị OS có kinh nghiệm đầu tư cho em hỏi CDT làm vậy đúng hay sai? Nếu họ chưa dkí thay đổi này thì mình có yêu cầu sửa lại được không? Cám ơn các anh chị nhiều!

Tập Lái
10/8/16
0
14
2
44
Dạ, em chưa muốn nêu tên ạ. Tại vì chưa gặp được CDT để nói chuyện nên chỉ muốn hỏi thông tin trước thôi.

• Like
Reactions: taplai888
TPK confirmed
Hạng B2
22/10/10
260
118
43
56
Nếu bác đã ký hợp đồng đặt cọc hoặc văn bản thoả thuận trước đó có nêu thời hạn 3 tháng, thì cứ yêu cầu HDMB ghi đúng thời hạn 3 tháng. Còn nếu bác mua lại của người khác mà chưa có HĐMB thì CĐT thường ép người mua sau lắm.
HĐMB mẫu đăng ký trước đó CĐT đăng ký lại (áp dụng cho người mua sau thời điểm đk) được bác à.

• Like
Reactions: T.T.KH
Tập Lái
10/8/16
0
14
2
44
Cám ơn bạn TPK. Trong trường hợp CĐT chưa đăng kí lại thì sao? Mình có làm gì được không? Trước đó thì chưa có văn bản gì nêu thời hạn này hết, chỉ có sale nói và gửi HD mẫu thôi. Bây giờ mới có HD chính thức thì họ lại thay đổi vậy vì hiện tại tiến độ xây dựng theo mình nghĩ không thể xong đúng như khi họ giới thiệu dự án.

TPK confirmed
Hạng B2
22/10/10
260
118
43
56
Một số DA giai đoạn chưa xong móng, CĐT và người mua ký HĐĐC, trong đó có kèm mẫu HĐMB như là phụ lục, khi đó CĐT phải tuân thủ mẫu này khi ký HDMB chính thức. Còn trường hợp bác là người mua trong giai đoạn xong móng, bác được mấy em sale cho xem mẫu HDMB trước đó, thì khó khiếu nại được CĐT à.

Tập Lái
10/8/16
0
14
2
44
Dự án của mình mua khi chưa xong móng, làm Thỏa thuận kí quĩ chứ không phải HD đặt cọc. Lúc kí không có kèm HĐMB. Cái chính mình muốn hỏi là nếu họ thay đổi nhưng chưa đăng kí thay đổi này thì sao?

Tập Lái
24/9/16
1
68
13
32
giahungland.vn
Chẳng làm gì được đâu Bác, trừ khi không mua và ráng vin cớ đó đòi lại tiền.
Quan trọng là ở lòng tin ^^