Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Các bn nữ đi xe máy mà có quấn váy chống nắng đi trên tuyến Bến Lức-Long An thì hãy cẩn thận mấy chú. Như vừa rồi vợ chồng nhỏ e mìh bị mấy chú thổi ngay địa phận đó...vào xét giấy tờ thì hợp lệ chỉ tội là quấn váy chống nắng đó làm cồng kềnh "gây nguy hiểm"..Chuyện gấp ko muốn hỏi lại nhiều vs mấy chú, nên đưa 200K cho chú chú cho đi.
Và sẵn đây cho mìh hỏi các bn: Trong luật giao thông có thêm điều lệ là khi lái xe (moto) dù ngồi trước hay ngồi sau mà quấn váy chống nắng thì bị phạt nữa hả?
Chân thành cảm ơn chia sẻ!

Hạng C
8/7/13
608
15.492
93
12h trưa nắng gắt chú có mặc áo mưa nó cũng đéo dám bắt chứ ở đó mà váy chống nắng. Ko chịu xin biên bản mà cứ thích đóng tiền ngu thì chịu đi.
Lúc nào cũng có cái văn hóa hối lộ để đc đi. Hài vãi, vợ e mà cầm cái biên bản về thì e lên tận phòng công an nào phạt tội váy chống nắng làm 1 trận bắt thằng ku đó xin lỗi cho xong mới thôi.
Fắc :3dchoctuc:

• Like
Reactions: TheShinichi
Hạng B2
13/7/14
220
271
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mua bánh mì cho mấy ảnh ăn làm gì. Cứ kêu mấy ảnh ghi biên bản rồi đi đóng phạt, bác chủ nói mấy ảnh "Tôi sẽ ghi ý kiến vô biên bản là mấy a bắt tôi khi tôi "chở người quấn váy chống nắng làm cồng kềnh "gây nguy hiểm"". Ông nội mấy ảnh sống dậy cũng kêu bác "Thôi đi đi" nữa.
Cái gì mình không chắc thì kêu lập biên bản, mà phải ghi ý kiến đúng thực trạng lời mấy ảnh nói, nếu mình sai thì vui vẻ lên kho bạc nộp phạt, nếu mình đúng thì đố anh nào dám lập biên bản.
Lưu ý là kêu lập biên bản liền, không hỏi lung tung hay cãi cọ. Mất thời gian rồi mắc công có qcbx

Hạng B2
25/2/14
485
199
63
12h trưa nắng gắt chú có mặc áo mưa nó cũng đéo dám bắt chứ ở đó mà váy chống nắng. Ko chịu xin biên bản mà cứ thích đóng tiền ngu thì chịu đi.
Lúc nào cũng có cái văn hóa hối lộ để đc đi. Hài vãi, vợ e mà cầm cái biên bản về thì e lên tận phòng công an nào phạt tội váy chống nắng làm 1 trận bắt thằng ku đó xin lỗi cho xong mới thôi.
Fắc :3dchoctuc:
chuẩn anh ạ :3dtanghoa:

Tập Lái
11/4/15
5
2
3
46
Làm gì có cái luật đó.Vc em bác bị nó vẽ vời ra rồi bào tiền thôi... nếu giấy tờ đầy đủ hợp lệ mà không muốn tốn tiền thì chịu khó đứng nhây cãi với nó 1 hồi là nó cho đi < làm mất thời gian nó, trong thời gian đó nó thổi xe khác kiếm được biết bao nhiêu tiền ... > còn muốn đi cho nhanh thì xỉa tiền cho nó ... VN mà bác...

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Ở đây mìh thấy, nên muốn lên đây chia sẻ để mọi ng biết và thêm nhiều kn hơn thôi. Chứ ko phải ai bị thổi rồi hối lộ là ngu đâu.
Còn như b' ANis mà nói 12h trưa nắg gắt ai mà mặc á0 mưa là ng` đó cũg khùg nặg lắm rồi đó, cái đó mấy chú thấy chắc cũg potay chứ ở đó mà dám thổi....thổi vào mắc côg nói khùg jốg họ..

Hạng B2
2/2/15
113
194
43
54
Bác chủ hướng dẫn thêm cho người nhà luật GTĐB. Để sau này không làm hư mấy tên ăn bám đường bộ.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
chắc bọn nó muốn xem vợ nhỏ em bác có mặc gì bên trong cái váy chống nắng hay không mà thôi.
lần sau cứ tuột cmn ra cho bọn nó xem là xong

Các bn nữ đi xe máy mà có quấn váy chống nắng đi trên tuyến Bến Lức-Long An thì hãy cẩn thận mấy chú. Như vừa rồi vợ chồng nhỏ e mìh bị mấy chú thổi ngay địa phận đó...vào xét giấy tờ thì hợp lệ chỉ tội là quấn váy chống nắng đó làm cồng kềnh "gây nguy hiểm"..Chuyện gấp ko muốn hỏi lại nhiều vs mấy chú, nên đưa 200K cho chú chú cho đi.
Và sẵn đây cho mìh hỏi các bn: Trong luật giao thông có thêm điều lệ là khi lái xe (moto) dù ngồi trước hay ngồi sau mà quấn váy chống nắng thì bị phạt nữa hả?
Chân thành cảm ơn chia sẻ!