Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Chú ý lỗi không chấp hành biển báo, vạch kẻ đường tại AMATA BH - Đồng Nai

Hiện tại ở QL1A, đoạn khu vực khu công nghiệp AMATA thuộc Tp. Biên Hòa tỉnh Đồng Nai. CSGT đang bắt lỗi vi phạm ''Không chấp hành biển báo, vạch kẻ đường'' các bác hết sức chú ý khi đi qua đoạn đường này.

Nếu các bác muốn rẽ trái vào đường Đồng Khởi thì nên đi sát lane chân cầu , tuyệt đối ko đi lane giữa rồi rẽ sang trái để tránh phạm luật.
Và đây là lỗi "Không chấp hành biển báo, vạch kẻ đường" chứ ko phải lỗi ''Đi sai làn đường''

Cụ thể mức phạt của lỗi này đối với người điều khiển xe máy và ô tô.

Chúc các bác lái xe an toàn.

Nguồn: BHDX.

Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Không cảnh báo trước, chắc có khối người bị hù lỗi thần thành "Đi sai làn đường" lắm afh nha. Lưu ý thêm là lỗi này phạt tại chỗ, xé biên lai nhé! Coi chừng xxx chơi trò bắt về kho bạc đóng đấy

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Ông nào bị phạt cũng đáng đời!!! Khỏi phải cảnh báo bác chủ ơi.

Hạng B2
3/1/17
352
484
63
Không cảnh báo trước, chắc có khối người bị hù lỗi thần thành "Đi sai làn đường" lắm afh nha. Lưu ý thêm là lỗi này phạt tại chỗ, xé biên lai nhé! Coi chừng xxx chơi trò bắt về kho bạc đóng đấy
trường hợp , " hết biên lai " do phạt nhiều quá. thì sao bác:3dcuoi:

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
E thấy vạch đứt mà, sao ko chuyển làn được vậy bác chủ? xi nhan rồi chuyển qua làn mình muốn đi thôi mà.
Chuyển làn trước khi qua vạch ngang ( giới hạn giao lộ ) rồi mới quẹo thì cứ chiến đấu, còn qua vạch ngang mà quẹo thì chắc tiêu.