Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Chào các anh, chú trên diễn đàn. Em chưa có bằng lái nhưng chạy khá cứng nên em dự định tuần sau làm Tour về quê Đà Nẵng chạy một mình một ngựa.
1.Cho em hỏi thăm tình hình đường xá?,
2.Em đang phân vân nên dừng chân ở Nha Trang hay Phú Yên?
3. Các chú Hugo hay nằm vùng ở khúc nào,lỗi các chú ấy thường bắt?
4. Xe trước khi đi xa cần lưu ý những gì ạ?

# Cập Nhật 26/07/2018. Review cảm nhận hoàn thành cung đường 1000km. SG-ĐN

Cập Nhật tình hình là em đà ra tới Đà Nẵng ngày 26/07/2018. Lần đầu cầm lái đường trường thì ko tránh khỏi cảm giác hồi hộp,tuy nhiên vượt qua tất cả em đã đến nơi an toàn. Cảm giác khi viết thớt còn lâng lâng.
_Có mặt tại cao tốc LT-DG lúc 7h sáng, thực sự lúc đầu mình hơi bị choáng khi thấy những pha vượt ẩu- bức tốc của các anh xe khách. Qua đoạn Long Thành thì tình hình dễ thở hơn.Tới đoạn Đồng Nai thì khủng hoảng thực sự, xe máy xào chẻ chóng mặt.
_ Đoạn TX An Nhơn- Bình Định bị CSGT bắn tốc độ nhầm. Khi mình có giải thích với anh CSGT,xe mình có Cruise-control và mình lái lần đầu nên chạy 75/60 trong đô thị với mình là quá sức. 2 phút hội ý trôi qua và anh hugo đã cho mình tiếp tục hành trình.
_ Cao tốc Đà Nẵng- Quãng Ngãi quá phê, 1 mình 1 đường múc 120 mà vẫn thấy chậm.
Sẵn đây nhờ anh em tư vấn cung đường từ Đn về SG, có thể tránh bao nhiêu trạm thu phí?

#. Cập Nhật 04/08/2018. Từ ĐN-SG em tránh được trạm Tư Nghĩa( Quãng Ngãi), 2 trạm BOT Bắc Bình Định- Nam Bình Định.Đường " tránh" trạm Tư Nghĩa không nói dốc còn đẹp hơn cả đường 1A, 2 trạm kia phải đi vào đường làng hơi hiểm trở. Lộ trình tránh em sẽ update sau.

P/s: Hiện tại em đã có mặt ở Sài Gòn an toàn- mạnh khoẻ.Tự tin,bình tĩnh, không cố tỏ vẻ" ta đây lái lâu năm" với xe khác là cách mà em thực hiện chuyến đi vừa rồi :D:D:D.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: khatvong4banh
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
chưa có bằng lái mà đòi chạy ra Đà Nẵng thì rất căng. xxx chịu ăn thì nó cho đi, k chịu ăn thì nó hốt xe về đồn. Chưa kể đến rủi ro trên đường k ai biết trước được cho dù tay lái bạn cứng đến cở nào. Khuyên thật lòng không nên đi! đợi đến lúc có bằng lái rồi thì hãy thỏa mãn đam mê

Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Bác nên ở nhà giúp em ạ. Đi học và thi lấy cái bằng lái rồi muốn đi đâu thì đi.
Thực ra em đã đi học và thi rồi, Trong lúc chờ có bằng nóng ruột quá làm 1 chuyến ấy mà. Tại em nghĩ mình chạy đàng hoàng chắc cũng k có vấn đề gì.

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Khá ổn nếu bác đi 2 bánh và có bằng A1.
Xe máy thì may ra, chứ bốn bánh thì cứng là một chuyện, có bằng là 1 chuyện khác.
Bác đang đi ngon lành, gặp thằng say, thằng sửa nhi hay con mẹ Ninja gì đó nó va vào xe bác cái, mặt dù bác không sai nhưng GT giam xe bác lại trước, xử tội bác trước, thì lúc đó bác chết dữ nữa. Nên hoàn toàn không nên trong trường hợp này, GT Việt Nam nó như đánh trận. Đôi lúc không chết vì trai khói lửa mà chết vì em nhỏ bưng tô nhé bác.