Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Mấy nay vụ đèn check vô tìn xuất hiện nhìu con sâu của hãng khác nhảy zô làm xôn xao anh em mazda 3. Mà cũng nhờ mấy con sâu này, Nay cuối cùng cũng đc lợi cho người tiêu dùng là sau khi hết bảo hành anh em mazda 3 vẫn dc sữa miên phí nếu lỗi check hiện trên taplo. Vậy là quá cool cho đội mazda nhá các bác. Xin chúc mừng và cũng xin cám ơn nhưng con sâu tập lái.kaka
http://m.dantri.com.vn/o-to-xe-may/...i-van-duoc-sua-mien-phi-20151008160350357.htm

Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Chưa xác định được lỗi thi sửa bằng niềm tin à, họa chăng nó cắt dây điện cái đèn,cắm máy tính clear dữ liệu, khỏi báo

Hạng C
28/7/07
534
41
28
quá sướng luôn , xe hết bh vẫn được chữa miễn phí . mà em cảm giác cái gì nó cũng có cái giá , chữa có phí + có bồi dưỡng mà đôi khi vẫn không hài lòng nữa là ...

• Like
Reactions: thanhtrieu_447
Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Chỉ việc tháo cái đèn check ra là khỏi báo nữa thôi mà có gì phải chúc mừng. :3dcuoi:
quá sướng luôn , xe hết bh vẫn được chữa miễn phí . mà em cảm giác cái gì nó cũng có cái giá , chữa có phí + có bồi dưỡng mà đôi khi vẫn không hài lòng nữa là ...
Thì tạm thời e thấy cũng ok hơn vì dc sửa miễn phí sau hết bảo hành.hi... Lỗi thì cũng như hãng đã nói là do xăng bẩn áh. Zậy là hãng đã ít nhìu trách nhiệm với người tiêu dùng rồi

Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thì tạm thời e thấy cũng ok hơn vì dc sửa miễn phí sau hết bảo hành.hi... Lỗi thì cũng như hãng đã nói là do xăng bẩn áh. Zậy là hãng đã ít nhìu trách nhiệm với người tiêu dùng rồi
Cái xăng bẩn là cái vô trách nhiệm đấy bác ạ. Từ Bim mẹc audi đến bọn xe bình dân như toy hon hoặc xe hàn như kia huyn. Chưa bao giờ có vụ xăng bẩn mà đèn check eninge sáng hàng loạt. Họ cũng xài chung xăng mà. Chỉ có cái theo em nghĩ là do hệ thống cảm biến của Maz 3 quá hiện đại nên có thêm chức năng phát hiện xăng bẩn còn bọn xe khác bị cắt option này. Qua VN TH mới thấy sai lầm và âm thầm kêu xe mấy bác về tháo cái option báo xăng bẩn này ra. Thế là vẫn chạy ào ào thôi.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Cũng tại Sky-active. Máy nóng như lò đốt gạch.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.437
113
Nếu hảng làm như vậy thì mấy bác đi mazda 3AN càng nản lòng hơn! Vì điều đó chứng tỏ đã bó tay, không tìm ra nguyên nhân. Lẽ nào Mazda đã đến hồi lụn bại??? Chắc phải bán nhanh CX5 đang đi quá!

Hạng B2
4/4/14
261
146
43
Em đọc được cái này trên Báo Dân Trí. Theo các bác có tin được không? Hay chỉ là trò té nước theo mưa của sale các hãng khác ?
"Tôi mới mua mazda 3 2015 sedan hôm 30/9/2015 và đã chạy được 400km. Sáng nay, tôi chạy trên xa lộ Hà Nội đoạn Cocacola phía trước không xe nào, chiều ngược lại thì tôi không biết vì có hàng cây ở giữa hai chiều, bỗng dưng tôi tiếng nổ tại kính chắn gió bên tài xế, kính nứt ra ghế quá. Tôi lái về Mazda Gò Vấp thì nhân viên nói bị đá bắn vào nên vỡ kính nhưng tôi không thấy viên đá nào khi đó. Vấn đề là nếu có đá bắn vào thì tôi phải tiếng "cách" rồi mới nghe tiếng "độp" vỡ kính chứ. Tôi tới hãng để yêu cầu sửa chữa và đề nghị kiểm tra chất lượng sản phẩm. Trường hợp có đá bắn vào mà tôi không kịp thấy thì viên đá nhỏ và nhanh. Mới đá nhỏ mà đã vỡ kính thì chất lượng kính cũng có vấn đề và nguy hiểm cho người sử dụng. Tôi gửi lên để hãng kiểm tra lại chất lượng sản phẩm mình trước khi đưa ra cho người tiêu dùng nếu không thì tội nghiệp những người như tôi"

Nhà em mua M3AN 1.5 sedan từ tháng 04, đến nay mọi thứ vẫn ok. Em theo sát vụ này đã lâu và vẫn chưa thấy cái đèn check engine sáng :)
Giờ bạn bè em mua xe em đều tư vấn Morning, City và M3AN :)
Em chỉ có 1 câu hỏi rất lớn là tại sao gần như 90% xe bị lỗi đèn check engine đều ở miển Bắc?
Và bác nào check cái vụ bể kình trên là thế nào? bản thân em thì k tin. M3AN cầm búa đập chả biết có bể k hixhix

• Like
Reactions: hughnguyen93