Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
Tên trong xe gọi là : BMW Universal Garage Door Opener
Vị trí của nó là 3 nút bấm ở dưới gương :

Chức năng của nó là có thể thay cho chìa khóa mở cửa tự động ( cửa cổng hay cửa gara ) , rất tiện cho những bác nào dùng các loại cửa này.
Sáng nay em đã thử cài đặt và đã thành công, bây giờ chùm chìa khóa nhẹ đi được 1 cái chìa mở cổng to tướng, hiện giờ em đang rất sung sướng :D
Có bác nào thử chưa ạ ?

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Lúc trước bác AnkinNguyen cũng quan tâm
Nhưng không có cái nút nào gọi vợ ra mở cửa được - nên thôi

Hạng B2
22/6/08
142
0
16
xe em cũng có mà k biết cài đặt như thế nào......hôm nào phải hỏi bác H.I.T chỉ dùm em

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
quan trọng nhất là cái cửa garage phải có bộ đọc tín hiệu, không có thì khỏi :D:D
Không biết BMW dùng của hãng nào chứ nhiều xe dùng Homelink, các bác có thể google là biết ngay :)

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
Re:Chức năng "tích hợp chìa khóa mở cửa gara" của BMW - bác nào thử dùng chưa ?

@lechien : xe bác có 3 nút như trong hình + cửa điều khiển từ xa là được đó ạ.
Cách làm của em như sau :
- Đầu tiên em giữ chặt nút số 1 và số 3 dưới gương, giữ chừng 15-20s thì cái đèn bên cạnh nó sáng nhấp nháy.
- Tiếp theo em cầm điều khiển của cửa lên, nhấn nút mở cổng và đồng thời giữ nút số 1 trên xe, đến khi đèn nhấp nháy là xong. Vậy là thao tác nút mở cổng đã được cài vào nút số 1
<~~ vậy là xong, sau đó e cho xe ra gần cổng, test lại, giữ nút 1 khoảng 2-3s là cửa đóng / mở bình thường, như mình dùng điều khiển vậy đó :)
Khoảng cách để mở cổng được khoảng 15-20m các bác nhé, sáng e đã test thử khoảng cách rồi.
Chúc bác thành công

Sáng nay e định quay 1 cái video quá trình thực hiện nhưng vội quá nên lại ko làm được, để lần sau e sẽ quay lại.

@mb_fan : tất nhiên rồi e, chứ cửa mở bằng cơm thì đố Rolls Royce mở được luôn chứ đừng nói BMW :D . Mà a cũng ko biết các hãng cửa khác như nào, chứ cửa nhà a test 1 cái là được luôn, quá ngọt :D . Merc có chức năng này ko e ??

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon

Hôm trước bác dc bác Hưng chỉ rồi .....thực hành đổ hết mồ hôi,,,,tê cái ngón trỏ luôn cũng ko ăn thua j ...vẫn đang tức trong người lắm đây

Hạng D
11/8/10
1.328
21
38
http://hoanggiatuning.com

@H.I.T: cửa nhà bác HIT use loại nào thế bác?

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

chuckyminh nói:
Hôm trước bác dc bác Hưng chỉ rồi .....thực hành đổ hết mồ hôi,,,,tê cái ngón trỏ luôn cũng ko ăn thua j ...vẫn đang tức trong người lắm đây
bác chọc ngón trỏ không được thì bác cứ chọc ngón giữa thử xem sao

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

H.I.T nói:
@lechien : xe bác có 3 nút như trong hình + cửa điều khiển từ xa là được đó ạ.
Cách làm của em như sau :
- Đầu tiên em giữ chặt nút số 1 và số 3 dưới gương, giữ chừng 15-20s thì cái đèn bên cạnh nó sáng nhấp nháy.
- Tiếp theo em cầm điều khiển của cửa lên, nhấn nút mở cổng và đồng thời giữ nút số 1 trên xe, đến khi đèn nhấp nháy là xong. Vậy là thao tác nút mở cổng đã được cài vào nút số 1
<~~ vậy là xong, sau đó e cho xe ra gần cổng, test lại, giữ nút 1 khoảng 2-3s là cửa đóng / mở bình thường, như mình dùng điều khiển vậy đó :)
Khoảng cách để mở cổng được khoảng 15-20m các bác nhé, sáng e đã test thử khoảng cách rồi.
Chúc bác thành công

Sáng nay e định quay 1 cái video quá trình thực hiện nhưng vội quá nên lại ko làm được, để lần sau e sẽ quay lại.

@mb_fan : tất nhiên rồi e, chứ cửa mở bằng cơm thì đố Rolls Royce mở được luôn chứ đừng nói BMW :D . Mà a cũng ko biết các hãng cửa khác như nào, chứ cửa nhà a test 1 cái là được luôn, quá ngọt :D . Merc có chức năng này ko e ??
Camry còn có