Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Kính thưa các bác!
Số lượng thành viên tham gia vào SFC của mình gần đây tăng tốc nhanh như... SantaFe 2010- 2.0L/ 184 Mã Lực!!! Điều đặc biệt là thành viên đến từ T/P HCM ngày càng nhiều...nơi mà mọi người có thói quen khi mua xe máy thì nghĩ đến HONDA và khi mua xe ô tô thì nghĩ đến TOYOTA!
Có được thành quả trên, là do công sức của các bác điều hành Hội và tất cả các thành viên SFC của chúng ta. Không thể phủ nhận rằng, diễn đàn của những người yêu SantaFe đã góp phần lôi kéo các... anh chàng si tình đến bên nàng SantaFe!!! Bởi thế, tất cả mọi thành viên của SFC chúng ta, từ Nam ra Bắc, nên cùng đồng lòng chung tay góp sức tạo nên một SantaFe Club luôn luôn vững mạnh và đoàn kết, và quyết tạo nên một Forum sôi nổi nhất của Otosaigon!
Hưởng ứng thớt của bác Manhodessa lập nên để trưng cầu góp ý của anh em hội SFC-SG trong những lần Off. Em đã có viết một bài, chưa kịp gửi thì bác ấy đã cất vào "phòng riêng" của hội rồi! Nay em xin phép "dán" cái bài viết này lên đây để các bác ...ném đá tiếp nhé! ( CHÚ Ý!!! tay em đang bị...bó bột đấy, có ném thì chừa cái tay của em ra nha!)
Chung tay vì sự phát triển của SFC!

Theo em, việc tổ chức các lần off cà phê định kỳ nội dung chủ yếu bao gồm các vấn đề sau:
***** Giới thiệu thành viên mới.
**** Là dịp cho các thành viên gặp gở...bà 8 về... vợ 2 SantaFE, các bà Cả và F1 cũng có dịp giao lưu cùng.
*** Giới thiệu trang thiết bị, đồ chơi cho...vợ 2.
** Khoe...vợ 2.
* Chụp hình, dán Logo, giải tán.
Các vấn đề khác như bàn về :làm từ thiện; mua đất... trồng khoai, cấy lúa v...v...anh em mình nên bàn trên diễn đàn để đở mất thời gian, vì các vấn đề này thường phãi tranh luận nên khuôn khổ thời gian buổi Off kg thể nào đáp ứng được! Em xin có ý kiến sau:
Cần phãi chú trọng khâu tổ chức đón tiếp và giới thiệu các thành viên mới: Việc này chúng ta làm chưa được tốt! làm cho anh em dễ bị lạc lỏng, bở ngở. Hội mình cần phãi lập nên một nghi thức nhất định dành để đón tiếp các thành viên mới...vì các bác ấy cũng giống như là cô dâu mới của đêm tân hôn... phãi không các bác?!(he...he...nói thế thôi chứ mấy bác chớ có nghĩ lung-tung nghen!)
Chọn địa điểm Off: Như các bác đều biết...Off cà phê là để anh em và vợ con tụi mình có dịp gặp nhau trò chuyện...bà 8. Vì thế mình nên chọn các địa điểm có thể đáp ứng được các yêu cầu sau:
RỘNG RÃI THOÁNG MÁT;CÓ KHÔNG GIAN YÊN TỈNH BIỆT LẬP; CÓ CHỔ ĐẬU XE;CÓ SÂN CHƠI; HỒ BƠI; SÂN TENIC; BÓNG BÀN; BIDA v...v... Để mấy bác biết chơi mấy môn này gầy độ với nhau, mục đích là để cho các anh em khác hưởng "sái"!!! Các F1 có sân chơi đùa, bơi lội... thì các bà Cả của mình phãi bận "chăn" chúng nó bở hơi tai nên chẵng có thời gian để… truyền nghiệp vụ cho nhau đâu mà lo?!... mấy bác hãy yên tâm nhé! Hê...hê... thế thì anh em mình tha hồ rảnh rổi để "đánh chén" với nhau nghe!

Có thể chi phí của những địa điểm này sẽ đắt đấy! Nhưng... DÂN CHƠI KHÔNG SỢ MƯA RƠI phãi kg các bác ?!...mục đích là để anh em mình vui vẻ với nhau, các bà Cả và F1 cũng tha hồ mà đốt "năng lượng"! Tạo được sự hấp dẫn của mỗi lần Off như vậy thì em chắc chắn rằng cái thớt "Tìm trẻ lạc SFC" của em sẽ vắng tanh như chùa bà Đanh đấy các bác ạ!
Về hội phí: Theo em thì chả có vấn đề gì đâu! Chỉ cần chúng ta thống nhất với nhau là hội phí này được sử dụng vào các việc gì?và công khai tài chính sau mỗi lần sử dụng. (mà em thấy còn nhiều bác lơ là trong việc đóng hội phí lắm đó nghen!)
Sau cùng là ý thức trách nhiệm của từng thành viên : Mỗi anh em trong SFC của ta đều có những công việc khác nhau và thời gian rãnh rổi không ai giống ai... Tuy nhiên, đã tham gia vào hội rồi thì em nghĩ...dù bận gì thì các bác cũng nên quan tâm đến hoạt động của hội một tí (Online & Offline). Em xin khẳng định rằng, các bác đăng ký vào SFC là vì do các bác "khoái" cái hội này đúng không?! Thế thì tại sao chúng ta lại không góp vào đây một tiếng cười, một cục gạch...để góp phần xây nên ngôi nhà SFC vững chắc hơn. Cho các thành viên trong SFC của mình luôn cảm thấy yêu đời và yêu ngưởi… Em mong muốn anh em mình cứ chơi thật vô tư, thật hết mình với nhau ! SantaFe Club là một tổ chức phi chính phủ và phi lợi nhuận, và em cũng rất tự hào mình là thành viên của hội này lắm đấy!

Để duy trì và điều hành tốt các hoạt động của hội, và chia sẻ bớt công việc cho các bác Hội trưởng-hội phó, thì ta có thể phân công cho các thành viên khác phụ việc theo đúng khả năng của thành viên ấy, như thế hội mình càng mạnh hơn, vui hơn! chứ không cần thiết phãi bầu lại ban chấp hành[/b] mới[/b] làm gì các bác à! Một cây làm chẳng… (mấy bác tự đọc tiếp đi!)
Cám ơn các bác phụ trách hội đã không tiếc công sức bỏ ra cho SFC.Chúc các bác Trưởng-Phó chi hội nhiều sức khỏe, luôn đoàn kết một lòng để điều hành SFC ngày càng vui và vững mạnh hơn! Cám ơn các bác đã dành chút thời gian đọc bài của em!

Santa_Lucia

P/S: [/b]
[/b]Nếu được sự đồng tình của các bác em xin đề nghị SFC-SG tiếp tục tổ chức Off tiếp vào tầm cuối tháng 9 để chào đón các thành viên mới là các bác:
Teddy0201; BS. TuanAnh; tommy2000; Quangtin3281[/b]
Và… tắt đèn làm lại [/b]là các bác:[/b]
Thanhchoray; daubap; Karot; X108; huythuanvu; dtl1987; chemeFord. [/b]
[/b]
…Chi phí và mức độ… hoành tá tràng thì các bác… RA KÈO đêêêêêêê!!!!!!!!!
[/b]

Có phãi các bác... si tình mấy em này phãi không???

Và các bác cũng... khoái cái hội này lắm phãi không???

Nào! thì anh em chúng ta kề vai sát cánh...

Tay trong tay...cùng xây dựng ngôi nhà SFC luôn bền vững!

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Tay bác đang bị bó bột mà còn kêu gọi mọi người "chung tay" với bác thì ai mà dám hehe, đợi khi nào tay bác lành lặn hẵn hay, lúc đó em ủng hộ bác 1 tay

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
34
em nhất trí. Em sẽ để dành gạo thóc để ra mắt hoành tráng.

Comment: Bác viết cứ như hịch tướng sỹ ý. em đề nghị thêm câu " ...nay lòng dân đã thuận và cũng là vì sự phát triển trường tồn của chi hội...." .

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
muakskisses nói:
Tay bác đang bị bó bột mà còn kêu gọi mọi người "chung tay" với bác thì ai mà dám hehe, đợi khi nào tay bác lành lặn hẵn hay, lúc đó em ủng hộ bác 1 tay

He...he... thì thiếu một tay mới kêu gọi các bác chung tay!... bác Mua là... Tướng 5 sao rồi ấy nghe! bác mà lặn lâu quá thì... binh sỉ đào ngủ hết ráng chịu!

Hạng D
24/7/08
2.906
95
48
ứng cử viên sáng giá cho chức Hội Phó khu vực miền Nam,

đề nghị các bác lãnh đạo duyệt cho bác Santa_Lucia làm Hội phó luôn đê ...........

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/12/07
223
160
43
Đúng là mấy người chân dài làm PR có khác hihi........nghe khoái cái lổ tai dzể sợ.