Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Sau khi thống nhất cùng các bác trong chi hội MAFC, em xin thông báo về chương trình: Welcome to Binh Phuoc - Happy birthday 1st MAFC, cụ thể như sau:

Thời gian: đi trong 02 ngày (0607/11/2010).
Địa điểm tập trung: tại khu vực Cửa hàng xăng dầu số 47 - QL 13, Ngã 4 Bình Phước.

Tập trung tại điểm hẹn trên vào lúc 5h30', em sẽ gửi sticker và số thứ tự cho từng xe. Các bác tài (hoặc chủ xe tự dán lên mình). Lưu ý: nhớ mang theo khăn lau xe trước khi dán cho đẹp hén:D
Nhằm tạo thành đoàn xe bắt mắt, ko lộn xộn:mad:, thứ tự sắp xếp như sau:
1. M6 (nisibili) đẫn đoàn.
2. Tiếp sau là 02 M3 (dragondao và nlthanh) và M323 (Freeway).
3. Tiếp sau là 03 Pre (nguyengiao, Olympus, dem0sao)
4. Tiếp sau là 03 M6 (vnarchitect, MGcontruction và PM6). Trong đó PM6 sẽ khóa đuôi.
(Đến Đồng Xoài, các bác thổ địa sẽ tháp tùng vào đoàn: M323 (binhbp), M6 (duc hai) và một số nhân vật quan trọng khác:D)

Xuất phát vào lúc 5h45' (trễ nhất là 6h00' nhé) đến thị xã Đồng Xoài - tỉnh Bình Phước dự kiến vào lúc 8h30'. Trong chặn đường này, chúng ta sẽ có vài lần 01 xe (thay phiên) vượt lên trước (có thông báo qua bộ đàm) và dừng lại để chụp hình lưu niệm cho đoàn xe tại các cung đường đẹp.

Ăn sáng + cafe (nghĩ ngơi tí xíu hén) tại cafe Viễn Tây - TX Đồng Xoài khoảng 1giờ đồng hồ.
Bắt đầu từ Đồng Xoài, đoàn sẽ tiếp tục đi tham quan: Thủy điện Thác Mơ, leo núi Bà Rá bằng .... cáp treo. Sau đó đoàn sẽ nghỉ ngơi và ăn trưa tại khu vui chơi Mỹ Lệ (có hồ bơi, cây cối rất thoáng mát)
. Thực đơn dành cho buổi trưa:
1. Bò bóp thấu.
2. Đọt mây, lá nhíp xào lòng, mề.
3. Nhím hấp gừng.
4. Gà kho.
5. Canh chua cá lăng.
6. Tráng miệng: bưởi.

Điểm tham quan trong buổi chiều là Trảng Cỏ Bù Lạch.: ngắm cảnh, chụp hình, quậy phá, chửi bới, .... cho đã rồi đoàn sẽ chia tay Trảng Cỏ về lại Đồng Xoài.

Đoàn sẽ nghỉ đêm tại Nhà khách Ủy ban (nơi đây tuy không cao sang nhưng ai cũng ngước nhìn:D). Các bác tiến hành nhận phòng, tắm rửa .... và tập trung đại sảnh vào khoảng 18h - 18h15'.

Đoàn ăn tối tại Nhà hàng Đồng Khởi (họ hứa sẽ trang bị cho chúng ta dàn karaoke tại chỗ vì số lượng tham gia khá đông nên chúng ta sẽ ko hò hét tại các tụ Karaoke, ngột ngạt đối với bà mẹ và trẻ em).
Thực đơn tối đây:
1. Rau luộc thập cẩm
2. Heo rừng nướng
3. Chim sẻ chiên nước nắm
4. Cheo xào lăn
5. Lẫu Thái + lẫu thập cẩm (bác nào thích lẫu nào thì chơi loại ấy).
6. Tráng miệng: trái cây đủ loại
Thức uống dành cho quý ông: Heineken. Riêng quý bà và trẻ em thì đa dạng hén.

Sau đó, tự do tăng 2, tăng 3, ABCDEF.... tính tiếp.

Sáng hôm sau, ăn sáng với Bánh canh cá lóc + cafe xong, đoàn sẽ xuất phát đi tham quan Khu di tích lịch sử Tà Thiết ở huyện Lộc Ninh, sau đó quay về ăn trưa tại Chơn Thành (tùy cơ ứng biến). Và sẽ chia tay các bác Bình Phước tại đây, đoàn sẽ về lại nơi xuất phát nghen (thứ tự vũ như cẩn). Hẹn gặp lại các bác lần sau nhé.:)

Các lưu ý khi chung đoàn thì các bác đã quá rõ rồi hén, em hổng dám nhắc ở đây nữa
. Bác nào vi phạm mà bị phát hiện đúng là nộp ngâm quỹ 100K/1 lần vi phạm nhé (hổng bị phát hiện thì xù luôn)
.

P/s: Giờ em đi ngủ đây, sáng sớm còn đi Trị An nữa

Last edited by a moderator:
Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
Hic, em không tham gia ăn tối được
, súng của em bắn chất lượng lắm nên em dẫn đầu để chộp ảnh luôn, bác HT chạy sau em hén, em ưu tiên chộp bác nhiều hơn...

Last edited by a moderator:
Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Em khoái món tráng miệng buổi trưa nè: 6. Tráng miệng: bưởi.

Bác nguyengiao cố gắng ở lại đi, về chiều tối cực lắm, sáng 6h dậy về là đẹp mà.

Hạng D
13/10/09
2.220
19
38
HCM
Cây xăng Petrolimex hả bác HTcó bán xăng qua thẻ k? để mai em qua đổ đầy bình test thử cái V6 1.6 cái coi

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Bác duc hai tuy đang bị bệnh nhưng cũng nhiệt tình lo chỗ ăn và chốn ở cho chuyến đi lần này của MAFC. Tối hôm qua, lúc 9h30' mà bác ấy còn đang ở Nhà hàng để order món ăn cho hội.
Hôm nay, bác duc hai đã xuống TP khám chữa bệnh và bây giờ thì đang trên đường về lại Đồng Xoài. Trước đây bác ấy rất buồn vì ko thể tham gia lần này, nhưng con tim đã vui trở lại: bác ấy chính thức đăng ký tháp tùng đoàn của chúng ta luôn.

Thay mặt toàn thể gia đình MAFC, em xin chân thành cảm ơn bác duc hai và bác binhbp.

@duc hai: Em đã thuê giúp bác bộ đàm rồi nhé.