Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
Tình hình là em vừa mới đi đóng phí yêu nước tại trạm 50-02S 343 Lạc Long Quân, Q11 về có câu chuyện như sau:
Chuyện thứ 1:
Em nộp sổ đăng kiểm và báo với CB tiếp nhận là em mua phí 6 tháng, nhưng chị tiếp nhận báo là phải mua tối thiểu là 1 năm hoặc mua đến kỳ kiểm định, chứ không được mua 6 tháng. Em thấy kỳ lạ vì lần trước em mua 9 tháng có sao đâu, em nói: Quy định phí theo tháng nên em có mua 1 tháng cũng được chứ nói chi là 6 tháng. Thế là chị ấy tiếp nhận hồ sơ em.

Chuyện thứ 2:
Sau khi tiếp nhận hồ sơ chị ấy mới nhẩm tính là nếu mua 6 tháng thì đến tháng 5 phải mua lại, nhưng trớ trêu là ban đầu em nói không cần phải mua 1 năm và em lại đưa cái biên lai cũ ra nên chị ấy mới biết là phải tính từ ngày cuối cùng của biên lai cũ là tháng 9 như vậy đến tháng 3 là hết hạn (hehehe đúng là trời bất dung gian).
Xe em lần trước mua 9 tháng nên phí tính từ 1/1 đến 13/9, ngày 13 để chẵn ngày kiểm định tiếp theo.
-> Từ đó em ngộ ra có lẽ các xe mua phí ở các nơi khác nhau thì không có cơ sở dữ liệu tra cứu lịch sử.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Thế là vẫn thu phí kiểu phổ thông lưu bằng giấy à, thế này khó mà quản lý tham nhũng được.

Hạng C
26/3/13
748
112
43
Ở VN làm gì có chuyện tham nhũng, chỉ có dân nói lung tung
thôi chứ quan chức có ai tham nhũng thôi hehehee. Em zot ....

Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
Nhưng éo mua thì sẽ biết, con tem nhỏ xíu mà mắt các xxx tinh thật!

Hạng B2
24/6/11
286
22
18
Tp HCM
quản lý bằng vi tính,tem in bằng vi tính vậy mà nó buột mình phải giữ biên lai để xuất trình khi có yêu cầu.vậy tốn tiền sắm vi tính để làm gì ?

Hạng B1
3/10/13
72
0
0
Bình thường mà bác . Khi mình không đến đăng kiểm nhào vô mua thì em miệng cười " Dạ anh mua bao nhiêu cũng được " Nhưng khi đăng kiểm chổ em nó thì ép anh mua cho thật nhiều để lấy huê hồng mà . Chuyện thường ngày ở huyện

Hạng C
4/8/11
823
45
28
thanh7326 nói:
quản lý bằng vi tính,tem in bằng vi tính vậy mà nó buột mình phải giữ biên lai để xuất trình khi có yêu cầu.vậy tốn tiền sắm vi tính để làm gì ?
Em xin trả lời bác là để lập gói thầu rồi đấu thầu, sau đó có "kết quả" đơn vị nào trúng thầu lắp vi tính để in tem. Người ta hok có quản lý bằng vi tính, sau này sẽ có đấu "thầu" tiếp.

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Trời ơi, giờ này em mới biết dữ liệu không xuyên suốt!
Không bỏ vô dữ liệu chung!

Hạng C
5/7/13
574
15
18
Bác nghỉ là hệ thống Vi-tính của VN mình hoạt động nối mạch như các nước khác hả?..lại một người nửa củng như tôi...