Hạng B1
12/4/07
70
0
0
RE: Civic 2.0 mới lấy....

Em chạy thử con này ở Honda GP, cũng định lấy xong chạy thử con 2.0 xuống Thường Tín xong về chạy đứt dép vì chạy tốc độ cao con này như ngồi trong thúng, ồn khủng khiếp. 1.8 ít ồn hơn nhưng thiếu options.

Tập Lái
28/1/06
40
0
6

Chào các bác, em đây.

1/ Độ ồn: Đúng là nếu đi Audi, Merc, Bim thì Civic không chống ồn tốt bằng, còn đối với tầm trung như Altis , Camry nhập, liên doanh hay thậm chí Lexus RX330 em đã từng đi thử qua những quãng đường như nhau (ví dụ phố Láng Hạ chẳng hạn) thì ồn có vẻ như nhau, chủ yếu là tiếng lốp va vào lớp đá nhô lên của đường do nhựa đường đã mòn. Nếu đi trên đường nào vẫn còn lớp nhựa đường ở trên chưa mòn thì chắc các bác chẳng nghe thấy tiếng gì đâu. Cách khắc phục: Bác cho đĩa nhạc vào CD và bật Vol trừng 10 là... hết ồn ngay! :D

2/ Độ bốc: Vọt từ đầu ngã tư bên này sang ngã tư bên kia mà không gặp trở ngại gì là lên đến 40km/h rồi đó các bác. Trong thành phố mà bác siết chân ga từng 5 giây nữa là lên đến 80 luôn đó. Cái một các tôi thích nhất ở số tự động của Honda so với Toyota là khi mình chuyển số từ N --> D hoặc N --> R xe không bị giật bụp một phát mà côn nó ôm từ từ vào tạo cảm giác rất em và mềm mại kéo xe đi. Tôi đã từng đi xe Ford nhưng thấy cũng bị giật 1 cái khi mình chuyển số như vậy. Honda đúng là Number 1 về thiết kế động cơ!!! :D

3/ Mức tiêu thụ xăng: Cũng không tốn lắm, em chuyển từ con Fiat 1.3 sang em này mà thấy em này ăn xăng chỉ bằng con Fiat trước tức là khoảng 9-10 lít trong thành phố ----> Quá lý tưởng cho 1 xe số tự động lại 2.0 thời buổi bây giờ.

4/ Độ xe: Xe em mới chỉ làm cái cánh đuôi thôi chứ em không thích độ điếc gì, chỗ em làm hay phải để xe trên vỉa hè, em sợ độ xong leo lên vỉa hề thể nào cũng quẹt xước mũi nên thôi.

5/ Xe này em mua ở Honda Giải Phóng, giá cả thì như niêm yết +3tr khuyến mại đồ đạc. Em lắp thêm các option cần thiết như chắn bùn, lọc bụi điều hòa, thảm sàn, lót cốp xe, cảm biến lùi.

Xin hết ạ!

Hạng B2
23/2/07
374
1
16
53

chúc mừng bác , một quyết định thật đúng đắn khi mua civic .:D

Hạng B2
11/10/07
369
0
16

CHÚC MỪNG BÁC NHE ,CÙNG CAM NHẬN VỚI MÌNH ,HIHI

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

Trích đoạn: lovemonster

Giờ thì đã hiểu vì sao tháng 10 Honda bán được hơn 500 chiếc các bác ạ.... Quả là 1 chiếc xe tuyệt vời!

Xe có thể vận hành 1 cách nhẹ nhàng em ái hoặc cũng có thể mạnh mẽ cứng cáp, lao vun vút đáp ứng mọi cảm xúc của chủ xe.

Các đường nét thiết kế tinh tế và trẻ trung, rất hợp với các bác U30.

Nói chung em hoàn toàn thỏa mãn khi bỏ ra hơn 600tr cưới em nó về!!!

Vote cho Civic 2.0 một phiếu!

Nick bác này em nhìn thấy quen quen. hình như trên vietstock. chắc buôn chứng đợt vừa rồi làm đc con xe đây :D
chúc mừng bác

Tập Lái
21/9/07
8
0
0

Xe em cung chi gan duoi ca va camera lui xe thoi....
Neu bac dinh gan bodykit thi nen xem xe ky ... trong no tre trung qua doi khi khong hop voi tuoi khoang U35 tro len ....tre tuoi hon thi choi duoc...

Tập Lái
14/12/06
30
2
8
vnexpress.net

Bác lắp thêm cảm biến lùi, camera lùi và DVD 2 DIN thì Camry còn phải thua đấy

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Trích đoạn: lovemonster

2/ Độ bốc: Vọt từ đầu ngã tư bên này sang ngã tư bên kia mà không gặp trở ngại gì là lên đến 40km/h rồi đó các bác. Trong thành phố mà bác siết chân ga từng 5 giây nữa là lên đến 80 luôn đó. Cái một các tôi thích nhất ở số tự động của Honda so với Toyota là khi mình chuyển số từ N --> D hoặc N --> R xe không bị giật bụp một phát mà côn nó ôm từ từ vào tạo cảm giác rất em và mềm mại kéo xe đi. Tôi đã từng đi xe Ford nhưng thấy cũng bị giật 1 cái khi mình chuyển số như vậy. Honda đúng là Number 1 về thiết kế động cơ!!! :D

bác đang nói về hộp số rồi đưa ra cái kết luận về động cơ [8D]

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

chúc mừng bác có vợ mới.... nhưng em thấy vợ bác hàng xóm nhà bác xinh hơn... hehe...(em đùa tí, bác đừng giận nhé)

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Chúc mừng bác được hưởng cảm giác đua tốc độ với em nó, hôm nào bác mang ra đường vắng dừng lại rồi đạp lút ga cho em bác sẽ càng thích hơn, vọt lên đến 100 chỉ trong 14-15s gì đó, phê lòi mắt :D