Tập Lái
28/1/06
40
0
6
RE: Civic 2.0 mới lấy....

Trích đoạn: AltisVietnam

Hay quá, em cũng đang đợi nhận xe Civic. Thấy bác Monster so sánh cả với RX330 làm em sướng quá. Gớm, mấy lần được ngồi thử cái Lếch Xù đấy mà sao em thấy nó im phăng phắc lại còn có cảm giác hơi say xe mới ghê chứ.

RX330 cũng mềm mại lắm, lái thích lắm đấy.

Em đi Civic vợ em gần được 1 tuần rồi mà chưa phát hiện được thêm cái gì để chê em nó cả, chắc tại em cũng dễ tính.

À, nhớ rồi, có cái mép cửa màu đen dán bằng băng dính thật, ghét thế, không biết nó có bền không đây hay vài ngày nắng mưa mà bong ra thì ôi thiu cho Honda lắm, bác nào làm ở hãng trả lời giúp cái đê!!!

Hạng B2
8/11/07
189
1
18

Trích đoạn: phongcach

Trích đoạn: Mourinho
hehe, tội nghiệp bác lovemonster, vậy là bác chưa bao giờ đi mer hay bmw rùi:D:D
Bác ấy chỉ nói với giá 600 triệu thế là tuyệt. Không biết bác đi xe gì hay đi nhờ xe người khác, nhưng bác không nên nói như thế, vì với bác ấy và một số người thế là quá ngon.
ôi ôi, em ko có ý gì đâu mà, em chỉ đùa cho vui thôi mà. các bác đừng hiểu lầm nhé[&o]:mad:

Hạng B2
8/11/07
189
1
18

em nghĩ ở VN anh em tụi mình con cháu Bác ai cũng như nhau thôi, nếu hên thì có xe xịn chạy, xui thì đi 2 bánh, ngay cả bản thân em cũng hên vào mấy cục đất ở Q2 thui. e nói vậy chứ ko có ý này ý nọ đâu. tiện thể đây em cũng góp ý kiến là nếu bác nào có kiều kiện thì nên làm vài cục đất ở Nhơn Trạch, đang hot đấy, đảm bảo vài năm sau là...bmw, mer...:D

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

Bác Lovemonster rửa xe đêê

Tập Lái
28/1/06
40
0
6

Trích đoạn: secide

Bác Lovemonster rửa xe đêê

Hehe, mua xong là rửa ngay rồi, à nhân tiện việc rửa xe các bác cho hỏi ở HN có chỗ nào rửa xe tử tế dùng bọt xịn và các giẻ lau không làm xước và mòn sơn của mình ?!

Tập Lái
14/10/07
32
0
0
vnexpress.net

Các điểm rửa xe. Em copy từ cài diễn đàn này.
http://www.otofun.com/showthread.php?t=15012

À mà xe mới bác đi đánh xi chống xuớc và xuống mầu đi. 6 tháng 1 lần.
http://www.otofun.com/showthread.php?t=4881&highlight=sonax

Tập Lái
14/10/07
32
0
0
vnexpress.net

@lovemonster : Cái băng dính bong thì khó bong nhưng nhục 1 cái là nó xước thì trông chả khác gì xe máy dán mà bị xước trông nó cứ lem nha lem nhem sần sùi mởi chuối. Xe em bị xước ở đó nên em mới phát hiện ra nó dán băng dính.

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Tất cả về xe không có vấn đề gì, đều tốt. E chỉ nhắc nhở bác cái góc chữ A rất nguy hiểm nhé, trước e chạy Premacy rất nhiều lần người ngồi bên phụ phải hét lên vì có xe đang lao đến, bác đi qua ngã tư nên chú ý nhé, xe máy thường khuất vào góc chữ A, và khi xuất hiện là nó ở trước đầu xe mình rồi đấy

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: lovemonster
Bác nói hơi quá, chỗ em cũng đầy BIM với Mer, em lạ gì đâu nhưng em đang nói cái vợ em chỉ mất 38K mà được như thế là em thấy hoàn toàn happy rồi!

Bác mới tội nghiệp vì bác sẽ suốt ngày phải chạy theo cái "không bằng lòng" của mình, sống thế mệt mỏi lắm!
Bác ạ, cái chính làm bác happy vì e nó là của bác :D, đi xe không phải của mình thì Bim hay Mer nó cũng thấy ...thế nào ấy, còn xe của mình thì :trời, con Matiz của mình ngon thế, chạy 3 năm nay chẳng sửa chữa gì :D. Nhưng nói chung thì Civic 2.0 là ngon rồi, e thấy gia tốc không kém Cam 2.4 .

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Trích đoạn: caohwng

Tất cả về xe không có vấn đề gì, đều tốt. E chỉ nhắc nhở bác cái góc chữ A rất nguy hiểm nhé, trước e chạy Premacy rất nhiều lần người ngồi bên phụ phải hét lên vì có xe đang lao đến, bác đi qua ngã tư nên chú ý nhé, xe máy thường khuất vào góc chữ A, và khi xuất hiện là nó ở trước đầu xe mình rồi đấy

Cái góc chữ A này ở Innova cũng có, chạy riết thì cũng quen thôi. Ớn nhất là vào cua bên trái phải nghiêng đầu muốn sái cổ luôn.