Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Không hiểu sao đoạn Nguyễn Văn Linh ngắn tủn này mà em có duyên với các anh xxx đội Nam Sài Gòn ghê. Xin kể lại câu chuyện mới của em hầu các bác.

Hơn 4:30 chiều chạy tơn tơn trên Nguyễn Văn Linh từ trạm thu phí RMIT ra hướng Phú Mỹ Hưng. Đoạn lane giữa này không phân làn cho xe con, xe tải cho đến Nguyễn Hữu Thọ. (Xin lỗi, em đi hằng ngày nên bảng nào ở đâu em nhớ kỹ lắm). Đến đèn xanh ngã tư Nguyễn Văn Linh-Nguyễn Hữu Thọ làn bên trái oto nối đuôi nhau chạy qua, làn bên phải trống trơn. Thế là em xi nhan chuyển qua làn phải để qua cho nhanh.
Thoát qua khỏi giao lộ bắt đầu có bảng phân làn TRÁI xe con-PHẢI xe tải nên em trở về lane trái.
Nhanh như cắt trong lề 1 chú xxx vung gậy thần kỳ chỉ vào em. (Mịa mà xxx chỉ sai điều lệ vì đứng bên lề trái của em!!!)
Em tự nhủ sao em & xxx NSG có duyên với nhau đến lạ. Chưa biết đúng sai, bị bắt lỗi gì nên cứ tấp vào cái đã.
Em xin tường thuật diễn biến tiếp sau ạ. Mời các bác cứ coi Clip rồi ném đá em ạ.

Video đây ạ:
[tube]http://youtu.be/v50pK5toLHg[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Re: xxx NSG: Em lại bị xxx thổi "tưởng tượng" lỗi sai làn

Xách đít tới gặp xxx, anh ấy chào theo điều lệ nghiêm chỉnh & cười rất tươi (nét mới trong ngành CSGT - GOOD
)
Sau đó em được thông báo lỗi & yêu cầu xem giấy tờ: Lỗi sai làn. Hehe.

Do lúc này em đang đi công chuyện (đi đám tang mẹ người bạn) với nhóm bạn nên em cũng chủ động không làm căng.
Dù sao thì cũng bật camera lên "thủ thân" cho chắc.
Quay lại xe lấy giấy tờ, rất tự tin là mình ko sai nên em cũng thoải mái.
(Xem lại CLIP thấy mình huýt sáo, hát nghêu ngao sao mà thấy tởm thiệt :D)
Xxx hỏi em làm ở đâu. Đệch, sao hay có câu hỏi này thế nhỉ? Em có dùng quyền trợ giúp gì đâu mà hỏi trước rồi.

Em trả lời qua loa rồi giao luôn mớ giấy tờ cho xxx cho rồi. Biết cơ quan nhau rồi dù sao cũng ko sợ bị lấy giấy tờ đi mất.
Em chủ động trình bày luôn là em đi đúng tuyến, ko có bảng phân làn, khi có bảng phân làn thì em nhập làn trở lại trước biển báo. Sau khi trao đổi qua loa 1 vài câu thì xxx cho em đi. Định chuyển lane đi cho nhanh ai ngờ lại hóa lâu. (Mất 2-3p). Haizzz. Dù sao thì cũng cám ơn anh ấy ko làm khó làm dễ em nhiều chứ nếu anh ấy làm căng chắc em cũng chơi tới luôn.

Câu hỏi đặt ra là trong những trường hợp bị thổi như vậy khi mình ko sai, nếu mình ko có bằng chứng & không trình bày đc thì có bị "thịt" không nhỉ?

Kết thúc chóng vánh. Mời các bác xem ạ.

[tube]http://youtu.be/MTEZmd3EY74[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/1/13
80
2
8

Em dành chổ để hóng!

Hạng D
13/1/13
1.212
10
38

Lót dép luôn, đúng là bác này với xxx NSG có quan hệ mật thiết.

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com

tao' po'n

Hạng B2
6/11/12
185
94
28

Em lót dép .....hóng.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

Bác bật cái gì trong xe mà kêu rè rè giống như cái quạt con cóc gắn trên mấy xe tải & xe container vậy bác? :D

Hạng C
28/2/13
608
16
0

chỗ ngã tư rất rõ có biển phần làn xe chạy , máy quay bác chủ không quay rõ, có thể mắt bác chủ giống máy quay nên không thấy biển phân làn xe chạy, nên bị thổi lại:D bác chủ vi phạm GT mới bị thổi chứ , chạy đúng như mấy xe kia có bi thổi đâu:D

Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113

Hóng tiếp, thấy bác này hay hay nè, hình như hôm trươc mới bị xxx NVL quăng giấy tờ xe ra giữa đường, mịa thằng xxx đó mất dạy thiệt!

Hạng B2
20/3/13
170
65
28

CSGT đã thổi đúng bác chủ trong trường hợp này:
- Khi chưa qua ngã tư bác chạy lane giữa là đúng (vì không có bảng phân lane)
- Bác vi phạm từ lúc qua ngã tư, vì vừa qua ngã tư có bảng phân lane (lane sát lươn xe con, lane ngoài xe tải). Từ bên kia ngã tư bác chủ chạy lane giữa là đúng, nhưng khi qua ngã tư bác chủ vẫn chạy lane giữa là sai, mà bác chuyển lane để vào lane sát lươn trước khi vào ngã tư cũng vi phạm luôn (chuyển lane trong giao lộ)
- Cho nên đoạn này cũng có thể nói là cái bẫy, bác phải chạy lane sát lươn từ khi chưa qua ngã tư, để khi qua ngã tư bác chạy đúng lane.
Nếu em lỡ có nói sai các bác ném đá nhẹ nhẹ để em học hỏi. :)