Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Em nói thiệt tình là bác chủ này cách chạy xe (hoặc tính cách) cũng chẳng ra gì.
Ở clip đầu, ngay giây thứ 5 đường trống cũng đá đèn (bác thử đi xe máy đang băng qua đường gặp thằng xe hơi đá đèn chói mắt bị tai nạn thì sao??), đến giây thứ 10-11 khi còn cách xa chiếc Innova cũng đá đèn.. thiệt tình là không biết văn hóa chạy xe kiểu gì.

Đến lúc chờ đèn xanh, trước thằng Innova cũng có xe mà bác đá đèn nó (lẫn thằng trước ) cả chục cái. Gặp em, em cũng xuống xe hỏi bác "mày bị khùng hay sao mà mày đá đèn như thằng không có học vậy ??" rồi chơi tiếp..
Vậy anh sẽ hành xử giống anh giang hồ kia ???
Anh chủ thớt đưa lên OS mục đích để mọi người rút kinh nghiệm, tránh hành động như ảnh và ảnh cũng đã nhận là sai trong trường hợp này.

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
Vậy anh sẽ hành xử giống anh giang hồ kia ???
Anh chủ thớt đưa lên OS mục đích để mọi người rút kinh nghiệm, tránh hành động như ảnh và ảnh cũng đã nhận là sai trong trường hợp này.
Sai sao đâm đơn gửi CA chơi gì thâm vậy có biết CA dính vào thì hậu quả khôn luờng ntn k và có thể mọi chuyện đi ra ngoai tầm kiểm soát , tù tội vv chứ giỡn chơi ah

Hạng C
1/6/13
806
517
93
mạnh sinh lý sao không vượt phải đi, xàm lông
Đúng là xàm lông! Thì cứ vượt phải đi! Ngày nào đi đường chạy đúng tốt độ mà cứ gặp cái loại đá đèn (chưa kể còn còi nữa chứ). Sinh lý mạnh yếu gì đây chú.

• Like
Reactions: chubelangthang1505
Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
Bác cần làm đơn và video gửi CA TP và quận nơi xảy ra sự việc. Phá hoại tài sản có thể khởi tố hình sự chứ chẳng chơi.
Các bác chạy xe dùng đèn led, đèn xenon hay đèn có chế độ cos- pha tự đỗng hay bán tự động gì đó nên chú ý một chút vì đèn rất sáng nhưng khó chịu cho khi đá đèn hoặc làm lóa mắt xe đối diện.
Em có vài người quen chạy xe tải đường dài họ nói gặp xe có đèn led, xenon chói quá là họ lấn đường buộc các bác phải thắng dúi dụi hoặc dạt vô lề đó, rất nguy hiểm.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
8/1/16
118
108
43
43
tp. hcm
bác không sao là tốt rồi a. xe sửa lại là đc bác a. giờ ra đường sợ quá! bác đừng buồn nữa.

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Cái thể loại này đa phần đi xe inova với FT..e kô gán ghép bừa đâu..mà thấy nhiều quá nên gộp chung..Bác nào đi inova với FT mà đi đứng đàng hoàng thì bỏ qua nhé.
Ra đường bây giờ cũng chán..hết thể loại này đến thể loại khác..suốt ngày cứ phòng với thủ..nhẫn với chả nhịn..Mặc dù xách ("...")...ra thì kô biết thằng nào sợ thằng nào.
có civic nữa kìa bác, kaka. xin lỗi mấy bác Honda nha

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
sau vụ civic thì đên vụ inno này
giờ ra đường ngoài gặp cont, bus thì thêm civic và inno vào danh sách nhịn.

cyc
Hạng C
15/10/15
550
829
93
Chia sẻ với bức xúc của anh chủ thớt, tuy nhiên khi xem ở clip 1 tôi thấy anh chạy xe cũng kém văn hóa quá khi mà liên tục nhá đèn pha xe trước và xào chẻ thật ghê.
Có thể anh biện minh là anh có chuyện gia đình gấp, rồi là đường vắng ban đêm... nhưng anh ơi, gấp nhưng vẫn phải đảm bảo an toàn và lịch sự tối thiểu chứ.

Còn việc mấy anh xe kia tiếp tục đeo bám và gây hấn thì họ sai rồi (tuy là họ bức xúc vì trước đó bi anh pha đèn liên tục) và hành động côn đồ của họ khi đập phá xe anh thì họ càng vô văn hóa hơn khi muốn tự giải quyết kiểu không cần luật pháp.

Tôi nghĩ anh chủ cùng các anh khác nên rút kinh nghiệm khi tham gia giao thông đi.