Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
Anh đá đèn liên tục như vậy là k ổn rồi. Hơn nữa e thấy vạch kẻ đường đoạn đó k cho phép vượt

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
View attachment 485882
Ngẫm nghĩ thấy buồn cho văn hóa giao thông tại VN . Ngày càng xuống cấp trầm trọng . Tôi kể lại sự việc đêm qua ở Sài Gòn gặp một chiếc Innova với đám người du côn say xỉn lái xe chèn ép tôi trên đường, sau đó còn nhảy xuống lát hét và phá hoại xe tôi, toàn bộ sự việc tôi đã ghi lại bằng camera hành trình.[pagebreak][/pagebreak]

Đêm qua lúc khoảng hơn 22 giờ , tôi có chuyện gấp gia đình nên tranh thủ vội vàng đi về , đến ngã tư Ngô gia Tự - Hoà Hảo gặp xe TOYOTA INNOVA 51F - 03816 , dừng chờ đèn đỏ , khi đèn xanh mà xe vẫn không nhút nhít chạy , tôi đã đá pha hối đi và sau đó xin đường vượt ( phía trong thì rất vắng người do đêm khuya mà xe toy không nhường )
Nhưng xe Toyota lại cố tình gây hấn không cho vượt và cứ chạy và thắng lại ..đến vòng xoay Ngô gia Tự - Lý thái Tổ , tôi cũng thoát được sự gây hấn này và cứ nghĩ rằng mọi việc bình thường . Tuy nhiên , Những người đàn ông hiếu chiến trên chiếc innova 51F - 03816 vẫn không buông tha , rượt theo sau mà tôi chẳng hay biết , đến đoạn Trần quốc Thảo - Nam kỹ khởi nghĩa xe toyota cố len lõi để vượt lên trước và chạy 1/2 len oto để gây hấn tiếp tục , và luôn ép xe tôi , cho dù tôi cố tình đi chậm lại và vào làn honda .

( phút 22h12'.58'' )
Đến khi dừng đèn xanh đỏ Điện Biên phủ - Nam kỳ khởi nghĩa thì 2 người họ mở của xe và hùn hồn xuống đập kiếng , gương chiêu hậu và phá xe tôi ( trong người họ thì đã có men rượu ) la hét tôi chạy xe láo. Hậu quả gãy gương chiếu hậu và móp vành xe , họ định lôi tôi ra đánh nhưng tôi lock cửa ngồi trong nhẫn nhịn ( lúc đó cũng bối rối nên không quay camera hành trình lại quay toàn bộ sự việc sau đó và cái kiếng gẫy , đề chiều tối về chụp hình up lại ).

Ngẫm lại sự việc cảm thấy buồn cho văn hóa giao thông và cũng là bài học cho bản thân về sự vội vàng .
Nhắn gởi các Bác TOYOTA INNOVA 51F 03816 đừng hiếu chiến và vô văn hóa như thế , trong cuộc sống các Bác không lường trước được điều gì đâu . Đừng gieo gió ... ắc sẽ gặp bão ..

Vui lòng xem video clip ( ngày tren camera hành trình tôi sai ngày đúng là 14/6 ) .
View attachment 486181
View attachment 486182
View attachment 486183

Bài học của người tài xế là làm con thỏ khi ra đường, k nên làm cọp, bác quên rồi sau. Em xem video đầu của bác thì lỗi hoàn toàn do bác đã kích động xe 51F-038.16. Khi 2 xe dừng đèn tín hiệu xong, chuẩn bị chạy: khi đèn đã xanh mà 51F chưa chạy, khoảng 3s thì bác có nháy đèn hối (ban ngày chắc có thể bóp còi) e nghĩ đó là bình thường và xe trước cũg nghe lời nhắc của bác nên đã đi sau khi đèn xanh bật 3s. Tuy nhiên, e không hiểu hành động nháy đèn liên tục của bác là có ý gì trong khi đường chỉ có 2 lane (1 lane ô tô và 1 lane xe 2 bánh), vạch kẻ đường phân chiều là vạch đôi. 2 xe đều đi tốc độ khá cao trong nội thành và xe máy trong lane xe 2 bánh cũng khá nhiều nên 51F k nhường đường cho bác là tất nhiên vì lách vào nhường bác có khi ăn vé phạt, thậm chí có khi bác gấp, bác í cũg gấp thì sao. Còn video sau thì e không cần coi vì nó là diễn biến tâm lý kéo theo của video đầu.
Nên e nghĩ bác ơi, thôi thì 1 sự nhịn 9 sự lành. mình đừng nên hơn thua mà ảnh hưởng đến công việc, gia đình. Bác cứ nghĩ: đằng sau tay lái là gia đình, nhé.

Hạng C
1/6/11
538
176
43
Em nói cái này các bác nào chạy Innova hoặc Fortuner đừng buồn, đa số tài xế 2 loại này đều là chạy thuê do xe của các chổ cho thuê, nên chạy éo có văn hóa! Em bị nhiều thèng Fortuner & ỉn chuyên ép lấn làn phải, trong hẻm xông ra mà không thèm giảm tốc độ!! Ai nói em phân biệt em chủng tộc em chịu, nhưng đi ngoài đừng toàn gặp "thể loại" này ức chế lắm, nhưng nhờ tập Yoga nên kiềm hảm được!! Gần nhà em thì chuyên bị tụi này đậu trước cửa nhà chờ khách, trong khi miếng đất trống kế bên không đậu!!

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Đập phá hư hỏng xe người khác khép vào tội phá hoại tài sản cho bọn nó đi tù được chưa các bác.

• Like
Reactions: hmq and nttanmam
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Gặp mình thì đếch cần kiềm chế chém chết mợ nó luôn. Bữa giờ đi đường muốn gặp mấy thằng mất dạy này để đập cho sướng tay mà chưa gặp.

Hạng B2
2/4/15
331
456
63
47
Đà Nẵng
vntimes.com.vn
Mình không ủng hộ chuyện đập phá tài sản người khác, tuy nhiên bác chủ củng nên xem lại mình, xe bác gắn cặp xenon đả vậy bác đá liên hồi, chổ nào bác củng đá pha, bác có biết người đi trước khó chịu tới mức nào ko, chổ nào đáng thì xin không thì thôi, người ta chậm tý bác củng đá pha nhắc, gần tới đường thoát bác củng làm vài nháy nua, dù gì thi chuyện đả qua, tiên trách kỷ hậu trách nhân bác chủ nhé.

Hạng B2
4/5/07
319
4.177
113
Em nói cái này các bác nào chạy Innova hoặc Fortuner đừng buồn, đa số tài xế 2 loại này đều là chạy thuê do xe của các chổ cho thuê, nên chạy éo có văn hóa! Em bị nhiều thèng Fortuner & ỉn chuyên ép lấn làn phải, trong hẻm xông ra mà không thèm giảm tốc độ!! Ai nói em phân biệt em chủng tộc em chịu, nhưng đi ngoài đừng toàn gặp "thể loại" này ức chế lắm, nhưng nhờ tập Yoga nên kiềm hảm được!! Gần nhà em thì chuyên bị tụi này đậu trước cửa nhà chờ khách, trong khi miếng đất trống kế bên không đậu!!
Em thấy ngoài ra còn xe Pajero của ngân hàng, chạy chuyên lấn lane, ép xe máy, trong đường nhỏ ra không thèm nhường xe khác. Mịa nó cậy có công an đi theo áp tải nên coi rẻ mạng người?