Thảo Luận Club Lanos.

Tập Lái
8/5/04
7
0
0
Vietnam
Quí vị nào đang ẵm em LANOS xin mời vào đây hàn huyên ...mời zô, mời zô...
Thật lòng mà nói, mình vừa gói gém kiếm được một em Lanos , nên muốn học hỏi các đàn anh đi trước chia xẻ một ít kinh nghiệm khi đi xe loại này.
Mình muốn trang trí cho nội thất xe, quí vị nào có hình ảnh nội thất xe đẹp không? Post lên cho mọi người xem nhé.

Hạng B2
28/8/04
119
0
0
nguoi den tu Trieu Chau
RE: Club Lanos.

dzị bác sắm cho em nó đầu CD, nước hoa, che nắng, trãi sàn, taplo ốp gỗ, cản sau, bấm inox bảo vệ tai, tiền sơn dặm xe
em nghĩ vậy là đủ rồi

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Các bác cho em hỏi sơn dặm xe là sao hả các bác? Em mua xe mới nhưng chưa có làm cái này? Mà có cần thiết không?

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Mấy cái vết do tay phanh xe máy nó rạch, mấy chỗ móp tôn vỏ xe phải nắn và bả matit cuối cùng bác phải sơn phủ lại mấy chỗ đó gọi là sơn dặm ấy mà
nói chung nếu đi xe có kinh nghiệm thì rất ít khi phải sơn dặm

Tập Lái
15/2/05
17
0
0

Xin chào các bác, các anh, các chị và các em,

Em cũng vừa mới tậu được em Lanos, thật hởi lòng hởi dạ, vừa mang về là lấy quyển hướng dẫn sử dụng ra đọc ngấu nghiến. Thấy trong này anh em bàn luận vui vẻ quá, nên mạo muội hỏi một vài câu (em đọc trong sách thấy cũng hay hay) mong các bác chỉ giúp, hay là sách nó cho nhiều loại xe, kể cả nước ngoài, nên nhiều thứ xe lắp ở mình không có:

1. Sách đã dẫn là đi trên 120 km/h là có chuông báo, không biết bác nào đã thử chưa, có chuông thật không.

2. Sắp hết xăng là có đèn báo (lúc đó trong bình còn khoảng 7 lit gì đó), có bác nào đã đi đến lúc có đèn sáng chưa?

3. Sách nó nói là chìa khóa có khả năng chống trộm, nên dù có đánh lại chìa cũng không nổ máy được. Nếu mất chìa thì chỉ có hãng mới cấp lại được. Điều này khó tin quá, không biết có đúng không (xe mình có phải xe xịn như Mercedes hay BMW đâu!!!).

Mong các bác chỉ bảo giùm.

Kính thư

VIP
29/10/04
154
4
18

To : silver_lanos
Xin chúc mừng bác vừa tậu được "vợ hai"
Tui thì mới tiễn một em Lanos lên đường, cũng màu bạc đó, hỗng chừng bác lấy "con vợ hai" của tui cũng nên!:D
- Cái vụ 120Km/h có chuông báo thì thiệt tình tui cũng kg biết vì mới chạy có 110Km/h à, lên nữa sợ bị mấy bị "anh hùng núp****" chơi.
- Về bình xăng thì đúng như trong sách hướng dẫn.
- Chìa khóa xe thì tui có ra Ngã sáu Phù đổng đánh 1 chìa sơ cua, mở cửa thì OK nhưng cho vào ổ điện thì kg để máy được.
Nói chung em này bác dùng chạy gia đình thì cũng OK, công nghệ của thằng "củ sâm" này cũng được lắm nhưng xét về độ bền thì nó yếu.Về đồ chơi cho xe thì bác chỉ cần thay bộ mâm đúc vô là trông "em nó" cứng cáp lên liền.Bác nên chú ý chăm chút cho dàn âm thanh cho thiệt ngon (nếu bác là người yêu âm nhạc) để lấp bớt tiếng ồn vì em Lanos này chạy ồn lắm.
Vài dòng gửi đến bác, tui cũng có một ít kinh nghiệm vì đã trải qua vài trận "vật vã" với em Daewoo này rồi, có gì bác cứ alô cho tui 0908006336 tui sẽ hầu chuyện cùng bác.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: silver_lanos

3. Sách nó nói là chìa khóa có khả năng chống trộm, nên dù có đánh lại chìa cũng không nổ máy được. Nếu mất chìa thì chỉ có hãng mới cấp lại được.

Đúng như vậy đấy, ngay cái xe DAEHAN 2 chỗ mui trần tôi mua cách đây 4 năm cũng có cái khóa kiểu đấy rùi. Nhưng trò trẻ con ấy mà. Nếu mất hết khóa zin bác chỉ cần mở táp lô cắt 1 sợi dây (không phải dây nguồn) nối với ổ khóa là xong.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Có phaỉ em này không ?

Trích đoạn: trailang

To : silver_lanos
Xin chúc mừng bác vừa tậu được "vợ hai"
Tui thì mới tiễn một em Lanos lên đường, cũng màu bạc đó, hỗng chừng bác lấy "con vợ hai" của tui cũng nên!:D
- Cái vụ 120Km/h có chuông báo thì thiệt tình tui cũng kg biết vì mới chạy có 110Km/h à, lên nữa sợ bị mấy bị "anh hùng núp****" chơi.
- Về bình xăng thì đúng như trong sách hướng dẫn.
- Chìa khóa xe thì tui có ra Ngã sáu Phù đổng đánh 1 chìa sơ cua, mở cửa thì OK nhưng cho vào ổ điện thì kg để máy được.
Nói chung em này bác dùng chạy gia đình thì cũng OK, công nghệ của thằng "củ sâm" này cũng được lắm nhưng xét về độ bền thì nó yếu.Về đồ chơi cho xe thì bác chỉ cần thay bộ mâm đúc vô là trông "em nó" cứng cáp lên liền.Bác nên chú ý chăm chút cho dàn âm thanh cho thiệt ngon (nếu bác là người yêu âm nhạc) để lấp bớt tiếng ồn vì em Lanos này chạy ồn lắm.
Vài dòng gửi đến bác, tui cũng có một ít kinh nghiệm vì đã trải qua vài trận "vật vã" với em Daewoo này rồi, có gì bác cứ alô cho tui 0908006336 tui sẽ hầu chuyện cùng bác.