Tập Lái
19/7/19
1
0
1
35
Chào các anh/chị/em,
Mình tích góp và vay thêm, tài chính khoảng 1,9 tỷ, dự định mua căn hộ để ở.
Mọi người tư vấn giúp mình nên chọn 9view bên quận 9 hay Flora Novia ở Phạm Văn Đồng Thủ Đức ạ.
Cả 2 chỗ đều không xa chỗ làm của mình.
Giá mình tham khảo thì căn 9view khoảng trên 1,8 tỷ, Flora Novia khoảng trên 1,9 tỷ.
Xin cảm ơn!

Hạng B1
16/12/13
85
32
18
Nếu bạn có lý do để muốn mua chung cư sát đường chính (Phạm Văn Đồng) thì mình không bàn. Mình thì muốn tránh bớt khói bụi và tiếng ồn thì sẽ chọn Flora Fuji, không gian thoáng hơn nhiều vì xung quanh là 2 dự án biệt thự (Valora Fuji và Riviera Cove). Tầm tiền này bác chọn được căn 2PN 65m2, nếu chịu khó tìm sẽ lấy được căn có nội thất cơ bản nên sẽ bớt thêm chi phí dọn vào ở.

Tập Lái
19/7/19
12
9
3
30
TP.HCM
mizukiparkvn.com
Em cũng thấy thích fuji đẹp và hợp lý hơn mặc dù hơi xa, bql ok lắm. Còn novia nằm trục PVĐ với có TTTM nên chênh 3-400 cũng dễ hiểu. Khu đó có ít dự án cạnh tranh mà còn theo hơi của Boulevard Bình Dương nữa nên vẫn sẽ tăng giá. Tuỳ bác thích ở vị trí đi lại tiện và tiện ích thì mua novia, còn ở yên tĩnh kk trong lành thoáng mát thì qua fuji chấp nhận đi làm xa tí.

Hạng B1
14/11/18
56
13
8
29
Chào các anh/chị/em,
Mình tích góp và vay thêm, tài chính khoảng 1,9 tỷ, dự định mua căn hộ để ở.
Mọi người tư vấn giúp mình nên chọn 9view bên quận 9 hay Flora Novia ở Phạm Văn Đồng Thủ Đức ạ.
Cả 2 chỗ đều không xa chỗ làm của mình.
Giá mình tham khảo thì căn 9view khoảng trên 1,8 tỷ, Flora Novia khoảng trên 1,9 tỷ.
Xin cảm ơn!

Novia thì làm hàng xóm nhé. Mình năm trước cũng múc 75m2. Nghe nói cuối năm bàn giao rồi. Mai sau vành đai 2 mở ra chắc cũng ko ồn ào lắm đâu :)