4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
Có bác nào có kinh nghiệm đi xe Nissan Terano II 2.7 chạy dầu không??
Em mua một con đời 2002, thân vỏ, máy móc miễn chê vì em cướp từ tay thằng Tây cần tiền.
Nhưng khi đi em phát hiện ra nó còn ồn và ù (ko rung) hơn cả xe Ford Ranger 2.5 liên doanh mà em đã chạy trước đây.
Em vẫn biết là xe máy dầu thì sẽ ồn hơn xe xăng nhưng ai đi cũng kêu là đau đầu vì nó ù ghê quá?? Hôm qua có người bảo em nên xem lại xem cao áp bơm dầu điều chỉnh đã chuẩn chưa? vì có thể đó là nguyên nhân gây tiếng ồn trên xe??? Em kô biết có phải không? Lý luận kiểu 2 Lúa của em là kô có lý gì xe NISSAN TERANO II nhập ngoại lại ồn hơn được cái FORD RANGER liên doanh được, phải kô các bác?? bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với?? bác Auto có biết cách nào không?? Nếu không biết các xử lý được chắc em bán mua RANGER lại quá...chán [:eek:]:( Đa tạ các bác trước!!

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
RE: Có ai tìm giúp Bác sĩ cho con Nissan Terano II

Trích đoạn: rgvmen

Bácm thử xem bác Hoang Nhi có kinh nghiệm gì không vì cũng là dân máy dầu mờ, khổ thân bác 4X4 quá, không biết xe ồn như thế bác có gày đi tẹo nào không nhẻ:D

Ông rờ vợ rồi quen cứ rủa tôi nhé. Hai phạm trù ấy thể hình và tiếng ồn kô liên quan đến phúc lộc (béo) nhà em đâu. Trộm vía vẫn ngon phết.

To các Bác... sĩ:
Em cũng chạy Ranger mãi thấy có sao đâu? Chỉ từ khi rước em Terano này về mới thấy hiện tượng này... chán quá.

Có bệnh thì vái tứ phương mà hinh như các bác sĩ cua 4R đi dự quốc khánh TQ hết hay sao thế nhỉ? Ơi....Ơi cứu!
Con xe này mà giảm được tiếng ồn (thì em sẽ kô bán nữa) thì em xin hậu tạ các bác một chầu tới...đâu cũng được
hihi

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Nó chỉ ồn thôi chứ không rung là may rồi vì chạy dầu mà bác, các xe chạy dầu khác vừa ồn vừa rung nữa cơ, tốt nhất bác kiếm cái bịt lỗ tại lại mỗi khi lái xe, đảm bảo êm như ngồi Boing ấy đảm bảo không ồn, không rung
Phải chịu một tí thì mới gọi là tiêt kiệm chứ bác, xe của bác mới có 7-8 lít dầu/100 Km, kinh tế chán bác ơi

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Nếu mà vừa ồn vừa rung thì có khi là 1 máy có vấn đề (như kiểu chết 1 xi lanh ấy) nên tải không đều đấy bác ạ. Nên xem lại ngay thôi, để lâu sẽ ảnh hưởng đến các xi lanh kia đấy.

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn

Trích đoạn: vuhn2509

Nếu mà vừa ồn vừa rung thì có khi là 1 máy có vấn đề (như kiểu chết 1 xi lanh ấy) nên tải không đều đấy bác ạ. Nên xem lại ngay thôi, để lâu sẽ ảnh hưởng đến các xi lanh kia đấy.

Cám ơn bác nhưng tôi vừa đưa xe vào xưởng ASC chuyên Nissan ở Trần Khát Chân - HN xong và gặp ngay 1 em mới hơn giống hệt đời 5/2003 (của tớ 10/2002) cũng đang vào bảo dưỡng. Nhảy lên ngay sờ mó và táy máy 1 số chỗ - Kết luận: bản chất ồn như thế - Các chuyên gia trong xưởng đó đã cho so sánh và kết luận không thay đổi được do kết cấu liên kết giữa khung gầm và máy - vì vậy CHÁN... và sẽ BÁN tìm em TERANO chạy xăng vậy. Kinh tế thì có kinh tế nhưng tớ đi tiếp khách nhiều... các cụ không khoái vì uống rượu xong hơi xỉn mà ngồi xe này đau đầu như uống phải rượu giả ấy - Phí rượu.
Em FORD RANGER LD tớ chạy trước đây không tiện nghi, kiểu dáng bằng nhưng còn ăn đứt ông này về tiếng ồn.

Kô thể hiểu được tại sao tiêu chuẩn Châu Âu mà cũng tồn tại những vấn đề ấy nhỉ??

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn

Trích đoạn: hainv

Nó chỉ ồn thôi chứ không rung là may rồi vì chạy dầu mà bác, các xe chạy dầu khác vừa ồn vừa rung nữa cơ, tốt nhất bác kiếm cái bịt lỗ tại lại mỗi khi lái xe, đảm bảo êm như ngồi Boing ấy đảm bảo không ồn, không rung
Phải chịu một tí thì mới gọi là tiêt kiệm chứ bác, xe của bác mới có 7-8 lít dầu/100 Km, kinh tế chán bác ơi

Cao kiến quá không theo được bác hnv ơi!

này tôi thấy ông anh tôi bảo đợt xe ASEM này có cả Huyndai 3.0 VIP đấy (40 cái) giá 30k sao kô thấy bác bàn luận và post ảnh gì cả thế? hay bác đăng ký 1 em mà dấu anh em đấy?? Ông anh tôi có thể lấy được 1 em MER nhưng thấy không kinh tế thế là ông ấy chuyển sang mua HUYNDAI 3.0 đấy. Bác có gì chia sẻ cho anh em cùng thèm đi??

Tập Lái
20/8/04
21
0
0
Visit Site

Đúng là tôi muốn giúp bác thật rùi,chiều bác về chạy xe qua nhà tui,hết giờ hành chính nhe. Nhà tui có 1 người y tá biết và đã từng chăm xóc những bệnh nhân này rùi ,hy vọng bác hợp thầy hợp thuốc !
hoặc bác phun (gọi ) cho tui : 0953312088 nhé,xe bác khỏi bệnh tui chỉ uốn 2 vại là phê !