Hạng B2
1/3/13
374
339
63
Ở VN thì đa phần phụ huynh khá giả không cho con tham gia giao thông, nhà trường trước kia thì còn cấm HS đi xe máy, thì bằng lái thì lý thuyết trắc nghiệm, thực hành trong xa hình...thế thì cách hành xử khi tham gia giao thông học ở đâu ? có nơi nào dạy "chỉ cần chạy lên giữa giao lộ, nhường cho xe đi thẳng được lưu thông trước, họ vòng ra sau rẽ trái, thế là cả 2 bên đều qua giao lộ nhanh chóng". Hành vi ứng xử giao thông phải học nhiều trong trường lớp chứ hiện nay mỗi người mỗi ý sao cho nhanh. xxx thì thích gặm bánh mì => giao thông VN trong vòng lẩn quẩn!

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
Bác cứ nghĩ thế này.
1. Không gấp gáp, không chấp làm gì nếu chưa xảy ra va quẹt (nếu có va quẹt cũng nhịn 1 chút, nếu làm căng cứ kêu công an giải quyết mặc dù sẽ gặp phiền phức)
2. Đừng làm nghề xe tải, xe buýt, xe taxi, hoặc quản lý các tài xế xe đó nó thày thói quen chửi thề khó bỏ
3. Cứ nói với con là A Di Đà Phat, Lạy Chúa, A men, Lạy Thánh A La ..... may mà cậu đó, cô đó, ông đó bà đó chưa sao, chưa đi gặp các vị kể trên con thấy không (hài hước 1 tí)
4. Mình quản lý khoảng hơn chuc tài xế xe tải, 2 bánh nhiều khi khôi chửi không được do trình độ trí thấp, không hiểu luật, hay tranh cãi, chỉ muốn lợi về mình .... giờ giao suống cho lính ở dưới nó quản lý no chửi mình cũng không la nữa.

• Like
Reactions: sufam
Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Chào các bạn
Mình mạo muội đặt câu hỏi này với các bạn lái xe.
Mình thường đi làm bằng xe buýt và xe hơi, ngồi trên xe hay lái xe nhiều khi buộc miệng chửi thề vì xe máy chạy ẩu quá, cúp đầu, chạy không đúng làn, ngược chiều, quẹo tùm lum..... Taxi, xe tải thì lấn ép, vượt phải, bấm kèn bất kể lúc nào, mạnh ai nấy chạy.
Bác nào chưa chửi thề khi lái xe bao giờ cho mình học hỏi kinh nghiệm với, dạo này bị con nhắc hoài vì cái tội này
Má nó!
Em thề là em hổng có chửi nhen! :3dmuonan:

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
lên xe, bác nhớ lấy cái khăn nhét zô miệng là khỏi chửi à :D

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Trên xe ô tô, bác chửi, bác tự nghe, vợ con bác nghe, nó ko nghe. Zậy bác nên chửi thầm trong bụng.
Trên xe buýt, bác chửi, bác tự nghe, tài xế nghe, bà con nghe, nó cũng ko nghe. Bà con nói bác ăn nói thô lỗ, zậy thui, chửi làm chi?
Trên OS bác chửi, Admin khóa nick bác.
Túm lại, chửi làm gì, thui, khen nó 1 câu: "Hay quá! May quá, xém chút chết"

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Hồi mới chạy xe. Mỗi lần có thằng cờ-hó cắt đầu, lấn trái, hay có ý định ... tự xác, là em chửi. Có chở ông bà già đằng sau, em vẫn chửi om lên.

Sau vài năm, thấy vô ích quá. Nên giờ thay vì chửi. Em cười hì hì. (Hy vọng không bị ức quá. Khùng.)

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
2b chạy ẩu em giờ ít chửi lắm vì thấy tội nghiệp họ hơn là trách .. toàn bằng lái mua với giả, biết mịa gì luật với lệ.
Chỉ khi gặp mấy thằng 4b chạy ngu và ẩu thì em mới chửi thôi ;) ;)

• Like
Reactions: nta139 and Tohoa
Hạng B2
1/3/13
374
339
63
Bác có chưởi trong xe thì mình bác và người nhà bác nghe, nếu các bác muốn ở ngoài nghe thì lãnh hậu quả thế này :

Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
hôm wa de xe zô nhà, hẻm cũng vừa đủ 2 chiếc xe...

thấy 1 đoàn 2b, em đã về mo đạp thắng, nhường cho đoàn đó đi trước...

đi ngang xe em, em nge cái rầm rất to, tiếng đó phát ra khi lấy tay đập mạnh vào kính xe và lớp tôn .."mỏng"..

em lập tức way lại nhìn, thấy 1 đoàn thanh niên chở 1 thằng tây, buộc miệng văng tục ngay

"WTFFFFFFFFF"

...to đến nỗi cả xóm way lại nhìn =))