Tập Lái
3/7/15
35
9
8
34
Đà Nẵng
baotoanviet.com
Có Bác nào lắp Camera hành trình K12 của Vietmap chưa?

Đợt nay nghe VietMap mới ra thêm Camera K12, ghi hình trước và sau xe luôn. Có Bác nào mua về lắp chưa? sau khi dùng bác thấy thế nào chia sẻ em với nhé. Tính lắp mà em thấy chưa ai lắp nên không biết như thế nào?[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Đợt nay nghe VietMap mới ra thêm Camera K12, ghi hình trước và sau. Có Bác nào mua về lắp chưa. Thấy sao chia sẻ em với nhé. Tính lắp mà em thấy chưa ai lắp nên không biết như thế nào?
e cũng mới xem trên vietmap bữa hổm, thấy review chưa thật sự ấn tượng lắm, rear view hình như bị ngược, nhìn thấy khó chịu sao sao đó e nhìn ko quen

Hạng B2
26/11/05
492
4.970
93
Em mới lắp hôm qua cảm thấy khá thất vọng, 2 camera trước sau có tính năng cảnh báo làn đường nhưng kg hoạt động có lẽ do gps kg bắt được sóng. Lắp xong radio bị rè luôn :). Gọi hotline vietmap sáng giờ đíu ai bắt máy... Bực. Khuyên bác ra tết đợi vietmap fix lỗi hoặc update firm ware rồi hãy rớ. À quên hai camera chung một khung hình chỉ có chế độ nằm ngang nên gần như quay chơi chứ kg chi tiết gì.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Em mới lắp hôm qua cảm thấy khá thất vọng, 2 camera trước sau có tính năng cảnh báo làn đường nhưng kg hoạt động có lẽ do gps kg bắt được sóng. Lắp xong radio bị rè luôn :). Gọi hotline vietmap sáng giờ đíu ai bắt máy... Bực. Khuyên bác ra tết đợi vietmap fix lỗi hoặc update firm ware rồi hãy rớ. À quên hai camera chung một khung hình chỉ có chế độ nằm ngang nên gần như quay chơi chứ kg chi tiết gì.
cảnh báo làn đường và va chạm chạy nhanh nó mới kích hoạt bác ơi

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Okm/h bác ơi, chắc cam của e bị lỗi. Hoặc em kg biết chổ nào để kích hoạt
k12 e ko biết có tích hợp gps built-in chưa hay vẫn là cục external như x9, bác xem trên kỹ lại thử, còn nếu đã có chip mà ko lên speed thì bác chỉnh trên cam xem thử các mục đại khái như gps status hay gps navigation xem nó nhận đc tín hiệu vệ tinh ko, chứ e nghĩ nó ko hư đâu, hàng mới mà

• Like
Reactions: 100mph
Tập Lái
24/4/14
34
18
8
Đợt nay nghe VietMap mới ra thêm Camera K12, ghi hình trước và sau. Có Bác nào mua về lắp chưa. Thấy sao chia sẻ em với nhé. Tính lắp mà em thấy chưa ai lắp nên không biết như thế nào?

Em vừa lắp trước tết xài đến giờ rất ổn định, cảnh báo làn đường và khoảng cách hoạt động tốt, tốc độ thể hiện to trên màn hình dễ xem lại. Phải cắm angten GPS ở cam sau nó mới bắt sóng GPS được bác ơi
Các bác xem thử video em ghi

Okm/h bác ơi, chắc cam của e bị lỗi. Hoặc em kg biết chổ nào để kích hoạt

Phải cắm angten gps ở cam sau nó mới bắt sóng được bác ơi, bác kiểm tra lại xem có cắm chưa

rear view hình như bị ngược, nhìn thấy khó chịu sao sao đó e nhìn ko quen

Cái hình sau bị ngược là để mình nhìn vào màn hình của cam cho nó đúng đó bác, nhiều khi de xe nhìn vào cam luôn thì hình vậy nó mới đúng chiều

Hạng B2
26/11/05
492
4.970
93
oài, có ăn ten GPS ở phía sau nữa hả bác? Thế là mấy đồng chí bên Vietmap hôm trước không gắn cho em rồi. Hèn gì! bác có hình cái ăn ten đó không cho em coi để cuối tuần này em ghé đòi nợ cái.

• Like
Reactions: ngtatliem