Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
26/3/15
0
2
2
45
Theo HĐ của em 31.3 sẽ ký HĐMB nếu không CĐT chịu phạt 12%, nay CĐT xin lùi đến tháng 7 có nên đồng ý không ạ? cảm ơn các bác!

Tập Lái
14/1/15
0
12
2
32
Chào bác. Em có mua căn hộ Galaxy 9 của Nova cũng xây cùng đợt với Icon. Tới giờ cũng chưa có ký hợp đồng mua bán. Hẹn tháng 3 nhưng bên Nova trả lời tháng 4 sẽ có.
Hiện tại thì e chưa nhận đc giấy báo lùi nữa. Tình hình này e lo quá.

• Like
Reactions: Meo Quay
Tập Lái
26/3/15
0
2
2
45
trong hợp đồng của bác có điều khoản phạt nếu đến 31/3 ko ký hợp đồng mua bán không, em lên làm việc thì bảo là nếu muốn lấy lại tiền cộng lãi phạt thì công ty sẵn sàng thôi, bác nên đến làm việc thẳng với CĐT xem các phương án thế nào

Tập Lái
14/1/15
0
12
2
32
Em mới xem xong hợp đồng đặt cọc thì ko nhắc tới hạn ký hđmb. Chỉ có nói sau 30 ngày kể từ ngày nhận thông báo ký hdmb..... thôi.
Nova giải thích là lúc trước khu galaxy 9 của e là dự án của công ty cao su, nhưng bị treo nên Novaland mua lại và đầu tư, giấy tờ phải đợi ngoài Bộ duyệt. !?
Bác tính sao? Lấy lại tiền hay lùi? Bác có hỏi lý do tại sao lùi ko?

Hạng B2
16/3/15
134
776
93
Không hiểu sao các bác lại lao vào mua cái icon56. Nova mua lại dự án chết của CDT khác. Cải tạo lại đc cái tầng hầm còn cái móng thì chẳng có cách nào mà cải tạo. Chẳng nhẽ lại phá hết đi ta làm lại từ đầu. Nói là dự án 5 sao mà ban đầu theo sơ đồ khoảng cách khuôn viên đến tường bao quanh là 5m. Giờ rút ngắn lại 2,5m. Chưa kể bác nào mua căn cửa vào hướng tây view hướng đông thì sắp tới sẽ đc nhìn vào lưng một dự án khác của chính hắn luôn. Giá m2 thì còn đắt hơn cả Vimhomes :eek:. Giờ lại đến vụ lùi thời hạn kí HDMB. Một cái dự án chết đi sống lại mấy lần

Tập Lái
17/7/13
4
84
13
Em mới xem xong hợp đồng đặt cọc thì ko nhắc tới hạn ký hđmb. Chỉ có nói sau 30 ngày kể từ ngày nhận thông báo ký hdmb..... thôi.
Nova giải thích là lúc trước khu galaxy 9 của e là dự án của công ty cao su, nhưng bị treo nên Novaland mua lại và đầu tư, giấy tờ phải đợi ngoài Bộ duyệt. !?
Bác tính sao? Lấy lại tiền hay lùi? Bác có hỏi lý do tại sao lùi ko?

Giấy tờ đang chờ duyệt mà đã đem bán. Em thắc mắc là bây giờ có nhiều nơi để chọn mà sao phải nhảy vào mua chỗ chưa xong thủ tục giấy tờ nhỉ ?

Hạng B2
16/3/15
134
776
93
Em cũng hóng vì em cũng có khách mới xuống cọc bên đó. Vừa hỏi khách thì khách cũng bảo ko có thời gian chính xác về ngày ký hợp đồng mua bán. Vì khách mới xuống cọc đáng nhẽ chỉ thanh toán làm 2 lần đặt cọc thì khách xin giãn ra thành 3 lần mà mỗi lần cách nhau 4,5 tuần để khách thu xếp tiền. Vậy mà chủ đầu tư đồng ý luôn. Giờ mới hiểu tại sao :mad:

Tập Lái
26/3/15
0
2
2
45
@Drgato1991 Bác ký thế thì bác phải chịu rủi ro rồi, mình không nắm được lý do bên Galaxy nhưng của mình thì giải thích là còn khâu cuối là thủ tục hành chính, bị chậm là do thông tư 58 theo đó các khâu phải đưa lên bộ duyệt chứ không ở cấp thành phố nữa, trước đó có nhờ người quen hỏi anh Nhơn thì cũng nói tương tự, mình thấy có vẻ logic ở chỗ CĐT chấp nhận lý có điều khoản phạt với mình tại thời điểm ký hợp đồng đặt cọc, có thể là họ đã không dự kiến được việc chậm trễ này. Nhưng vì giờ cũng nhiều lựa chọn nên cũng đang xem xét lấy lại tiền và tiền lãi để mua chỗ khác.

Status
Không mở trả lời sau này.