Sáng nay, em chạy con xe của em từ Bà Hom sang tên lửa có 1 đoạn em phải quẹo trái mới tới được Tên lửa các bác ạ.em vừa quẹo 1 nhát thế là có 1 chú Xtrẻ(học của bác metocdo) dũng cảm phi ra giữa đường, em tự nhủ thôi rồi.nhưng nghĩ nhanh là mình ko vi phạm gì mà.
Tấp vào xuống xe, tắt máy, đóng cửa xe. cầm ví đi tới Xtrẻ.em trong lòng ko chút sợ hãi( dù mới cầm lái có 3-4 tháng- nhờ sự dạy dỗ của các bác trên OS).
Em: Có gì không anh!
Xtrẻ: Anh rẽ trái vào đường cấm từ 6h đến 8h sáng.
Em: (ối chết mẹ rồi) có tháy cái biển nào đâu anh? Anh cho tôi xem cái biển.
Xtrẻ: Theo tôi.
Xtrẻ chỉ cái biển xa xa cách đó 100 m hơn.Nói thật em cũng nhìn ko rõ.Bụng bảo dạ mẹ thế thì bố nào thấy dc.Nhưng chắc là có rồi.nên thôi chịu phạt. Em hỏi h sao anh. Xtrẻ chỉ em gặp anh Xgià ấy.
Em nhã nhặn: chào anh
Xgià: Vâng chào anh.Anh đợi tý.(Rất lịch sự-Xgià đang viết Biên bản cho 1 nhân dân khác).
Xgià: Anh làm ở đâu.
(Cái này em cũng có vài lần được xxx quan tâm nên ko ngạc nhiên)
(Em mô tả em tý: Cao 1,72m mặc đồ nam, áo trắng ngân hàng nhưng ko đeo phù hiệu, ko thắt càvat- trông giống xếp nhỉ hehehehe)
Em: dạ em làm ở Ngân hàng YYY.
Xgià: À.thế hả.( tay đưa biên bản cho nhân dân kia ký)
Em: Đưa cavẹt xe cho Xgià dưới kèm theo cái gì mà ai cũng thèm(hihi)
Xgià: Cầm cavet xe và lấy cái gì mà ai cũng thèm(hihi) nhét trở lại túi áo em.
Em: (tự nhủ chết rồi gay go đây).
Xgià: Xếp đi đâu đây. Anh cho xem bằng lái.( đổi giọng kêu xếp??????)
Em: À mình vào ucf với mấy đối tác ở Khu Tên Lửa.Đây bằng lái có mấy cái luôn(2)
Xgià: Cầm xem rồi trả lại . Xếp đi đi.làm ngân hàng thì lấy(cái mà ai cũng thèm) làm gì.
Em: Ok Thanks.
Kết luận: Tại sao em nói em làm ngân hàng yyy thì xxx lại trả .... cho em lại còn ko phạt.?????????
Hehehe cậu chuyện của em đã hết, hơi nhạt tý nhưng mà là câu chuyện của em saáng nay.Heheh

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/9/08
47
1
0
túm lại là thoát nạn hả pác,không tốn cái mà ai cũng thèm hả:D

Hạng C
6/11/09
592
5
18
Đường đó đúng là có 1 khúc cắm biển cấm theo giờ, ko rành đường khu đó thì cứ chạy lòng vòng, loạng quạng chạy ra XL Đại Hàn là mua vé như chơi.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Em cũng hơi thắc mắc vụ này. Nhiều lần xxx chặn lại rồi hỏi làm nghề gì, rồi cho đi. Em cũng có gặp vài lần. Có lần gặp trên đường NVL, xxx hỏi em làm gì, làm ở BV nào. Em nói xong bác ấy bảo thôi đi đi, còn xin cái cạc-vi-sit nữa chứ. Bạn của em bày cách này, nếu xxx hỏi làm ở BV nào thì nói là BV 30/4 ấy. Úi trời, lỡ gặp xxx nào có thâm thù với BV này thì chết mất.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Dễ mà, chắc xxx đang làm thủ tục vay lại gặp ngay quới nhân nên cho qua để lấy lòng, bác tuanthaolove05 chờ đi, vài hôm nữa hông chừng xxx và bác gặp nhau tại nơi bác làm việc.